1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Kobelco sk210-6 đầu yn07

ThSG

Moderator
Xe đời -6 thường khi bật công tắc mất điện selenoid thì sẽ làm nhanh đến lịm máy.
Còn xe đời -6e mà bật công tắc sẽ thì sẽ làm chậm rì rì.

xe ko báo lỗi gì mà hộp vẫn ko cho xe làm nhanh nhỉ.
  1. "Xe không báo lỗi mà hộp vẫn không cho xe làm nhanh". Xin thưa không phải cái hộp không cho làm nhanh. Tiếc rằng cái hộp chỉ "RA LỆNH" thôi, còn chấp hành hay không là ở bộ phận khác cơ mà.
  2. "Xe "TRỪ SÁU THƯỜNG" khi bật công tắc, mất điện selenoid thì sẽ làm nhanh đến lịm máy". Thiết kế của máy không phải như vậy. Nếu xe chỉ hư phần ĐIỆN; thì khi bật công tắc, bỏ qua hộp, đấu trực tiếp PSV vào nguồn điện (chứ không phải mất điện PSV) thì xe sẽ bị chậm lại chút xíu, còn có thể làm việc đến 90% so với lúc xe chưa hư ĐIỆN (theo lời nhà SX). Vậy thì khi bật công tắc mà làm nhanh đến lịm máy có nghĩa là xe đang bị bệnh cả ở phần CƠ-THỦY LỰC nữa chứ không phải chỉ bệnh phần ĐIỆN.
  3. "Xe đời "TRỪ SÁU E" mà bật công tắc sẽ thì sẽ làm chậm rì rì". Bạn đang nói về "TRỪ SÁU E" nào vậy?? Như trên đã nói SK200-6E chỉ có một công tắc mở thắng quay toa thôi mà???
Sk200-6 CPU fail reduce.png

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Dạ bạch thầy.bên phục hồi nhân phẩm họ lắp lộn chiều 2 viên bi.như hôm qua em có hỏi thầy và đc thay cho ít mầu đó ạ

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Ga lớn nhất làm việc tối đa.dòng giảm xuống 600 cụ ạ.như vậy máy không làm nhanh đc.nay em.lắp regu.máy làm đã thoát cjirnh regu ép phê.nhưng vẫn không nhanh như ý.

ThSG

Moderator
Khi làm việc, dòng điện phải xuống 395~400mA mới nhanh được. Dòng điện càng cao thì máy càng chậm!!!
View attachment 836
Ga lớn nhất làm việc tối đa.dòng giảm xuống 600 cụ ạ.như vậy máy không làm nhanh đc.nay em.lắp regu.máy làm đã thoát cjirnh regu ép phê.nhưng vẫn không nhanh như ý.
Ở trên nói rồi!! Dòng phải giảm xuống 400mA thì máy mới nhanh được.

Thực hiện các bước hiệu chỉnh cho máy (bắt máy đi học lại cho thuộc bài).