1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Kobelco sk210-6 đầu yn07

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Cả nhà cho nhà em hỏi.em đang làm con Kobe sk210-6 đầu yn07. Áp không tải 45 kg.áp khiển 45 kg tại đỉnh cốc.máy làm chậm.áp lên 200kg.bơm mới làm.em đang nghi ngờ do bộ regulartor.cả nhà tra giúp em mã yn07 là -6 e hay thường ạ.bật chế độ kpss thì dính tải.lẽ ra bật kpss thì máy sẽ chậm và yếu.giờ như ngược lại ạ

Đinh Công Văn

Well-known member
chưa hiểu ý cụ lắm
máy làm chậm tất cả các thao tác ạ
áp bơm chính sao lại chỉ có 200 chỉnh lên 300
dòng đện xuống hai psv trên bơm thế nào
máy có báo lỗi gì không

ThSG

Moderator
Số sơ ri YN07 ..... là đời "TRỪ SÁU". Coi cái màn hình nữa cho chắc (chứ số sơ ri nhiều khi hay bị bùa!!!)
Sau lưng ghế mà có tới 2 nút bật thì là đời "TRỪ SÁU"; còn chỉ có 01 nút bật là "TRỪ SÁU E".

ThSG

Moderator
Cả nhà cho nhà em hỏi.em đang làm con Kobe sk210-6 đầu yn07. Áp không tải 45 kg.áp khiển 45 kg tại đỉnh cốc.máy làm chậm.áp lên 200kg.bơm mới làm.em đang nghi ngờ do bộ regulartor.cả nhà tra giúp em mã yn07 là -6 e hay thường ạ.
Bật chế độ kpss thì dính tải.lẽ ra bật kpss thì máy sẽ chậm và yếu.giờ như ngược lại
:)Ai chỉ đường mà chỉ chưa tới tận nơi nên còn đang đi chưa tới đích!!!

Bật công tắc xong còn phải ra phía sau xe nới ra hết cỡ con ốc (nó khá dài đó nha) trên bộ rì gu thì xe mới không bị quá tải. Lúc đó xe trở về làm việc cũng vẫn nhanh, khỏe y như "TRỪ MỘT".

Sửa lần cuối:
Đúng rồi, nó đó. Nhưng đồng nghiệp hỗ trợ lẫn nhau thôi mà; bạn nói thầy với trò làm chi, ngại quá đi mất!!

View attachment 830
Xe đời -6 thường khi bật công tắc mất điện selenoid thì sẽ làm nhanh đến lịm máy.
Còn xe đời -6e mà bật công tắc sẽ thì sẽ làm chậm rì rì.

Mà xe ko báo lỗi gì mà hộp vẫn ko cho xe làm nhanh nhỉ.