1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Doosan DX 140W làm việc chậm

Đinh Công Văn

Well-known member
em vừa đi khám một em DX 140 máy cơ tình trạng là làm tất cả các động tác đều chậm
sau vài vòng loanh quanh bấm bấm đo đo thì có các thông số như sau
van điện trả tải trên bơm chính dòng lúc nào cũng chỉ tầm 660mA không thay đổi gì cả bất kể ga to ga bé đều đứng im
các thứ đã kiểm tra công tác chế độ búa , kéo OK
công tác ưu tiên di chuyển và công tác lực sĩ OK
cảm biến vòng tua OK
bật công tác bỏ hộp máy làm nhanh vù vù nhưng bị lịm tải
máy không báo lỗi gì điện đóm ga tự động đầy đủ
Mong các cụ bốc cho cháu một thang thuốc đặc trị để em van điện này tụt từ từ theo vòng tua với ạ dddd.png dddd.png doosan.png

Đinh Công Văn

Well-known member
Hình như bây giờ có bán các loại đồng hồ đo dòng,cường độ dòng và ...nói chung đo mọi thứ hay sao ấy nhỉ
cháu toàn chơi trên màn hình cụ ạ
cháu ở trên núi chưa có điều kiện sắm xửa mấy loại đồng hồ đo mọi thứ như cụ bảo
thực sựu thì ngồi trên máy múa máy vài động tác là biết ngay thôi mà cụ
nhà cháu chỉ có con đồng hồ tung của này thôi ạ dong-ho-van-nang-sanwa-cd800a.jpg

Đinh Công Văn

Well-known member
Bịt vào bỏ là khác nhau cụ nhé
không cần bịt đã đè máy khói đen khói đổ ặc ặc chết máy rồi cụ ơi em chỉ cần rút rắc đện ra ép tải là nó chết cái khự luôn rồi cụ ạ
vấn đề không phải là cái con van điện mà vấn đề ở đây là dòng cấp xuống con van điện nó không thay đổi gì cả
những con máy bình thường khi hoạt động nó phải dao đônng trong khoảng 300mA đến 660mA cụ ạ

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
...DX 140 máy cơ tình trạng là làm tất cả các động tác đều chậm...các thông số như sau
van điện trả tải trên bơm chính dòng lúc nào cũng chỉ tầm 660mA không thay đổi gì cả bất kể ga to ga bé đều đứng im
các thứ đã kiểm tra công tác chế độ búa , kéo OK. công tác ưu tiên di chuyển và công tác lực sĩ OK. cảm biến vòng tua OK
bật công tác bỏ hộp máy làm nhanh vù vù nhưng bị lịm tải
máy không báo lỗi gì điện đóm ga tự động đầy đủ
Mong các cụ bốc cho cháu một thang thuốc đặc trị để em van điện này tụt từ từ theo vòng tua với ạ
"..bật công tác bỏ hộp máy làm nhanh vù vù nhưng bị lịm tải.." Bạn đang nói ngược đấy!!
Cái công tắc đó khi bạn bật mà máy làm nhanh là nó được nối với hộp điều khiển; còn khi bạn bật ngược lại, màn hình luôn luôn báo 600mA là bỏ qua hộp, đấu trực tiếp PSV qua điện trở, qua cầu chì 10A vào thẳng nguồn 24V.

Bạn kiểm dây nối từ công tắc coi nó có được đấu nối vào hộp điện tử không?? Sau đó, bạn bật công tắc cho máy làm nhanh, chỉnh bộ "BA LÔ" trên bơm (mỗi bơm có 3 con ốc chỉnh, bạn chụp hình đưa lên đây) cho nó chậm lại rồi theo dõi trên màn hình coi dòng điều khiển ra sao??

"..van điện này tụt từ từ theo vòng tua." không phải như vậy đâu!! Nó thay đổi theo:
  1. Công tắc chế độ làm việc, để POWER thì dòng thấp, để NORMAL thì dòng tăng lên hoặc...
  2. Khi tải nặng, động cơ quá tải thì dòng sẽ tăng và ngược lại.