1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ SK200-1 áp suất co tay 340kg mà không xúc nổi

Arm vào nó chia làm 2 giai đoạn mà các bác, giai đoạn lười là lợi dụng sự RƠI của cần ép dầu từ khoang trước piton Arm ra khoang sau (lúc này chỉ 1 bơm cấp cho vào Arm), cho đến khi có AS thì ty ruột Arm đóng khóa dòng chảy giữa 2 khoang xilanh, đồng thời van 2 giai đoạn mới bắt đầu làm việc, cho Bơm kia hòa. Đúng vậy k các bác.

Arm vào nó chia làm 2 giai đoạn mà các bác, giai đoạn lười là lợi dụng sự RƠI của cần ép dầu từ khoang trước piton Arm ra khoang sau (lúc này chỉ 1 bơm cấp cho vào Arm), cho đến khi có AS thì ty ruột Arm đóng khóa dòng chảy giữa 2 khoang xilanh, đồng thời van 2 giai đoạn mới bắt đầu làm việc, cho Bơm kia hòa. Đúng vậy k các bác.
Van 2 giai đoạn là cái gì vậy cụ?

Mấy cái cút có lọc tắc trên bypass thì mất áp.tắc trên arm 2 hay boom 2 thì xịt khói mà vẫn yếu.đo áp bơm không có nghĩa là bắt đc bệnh.đo trực tiếp trên cây ty cụt xem sao.
Mấy cái đơn giản này phải kiểm tra tra đầu tiên rồi chứ bác, lọc đường Cut1 và Cut2 hòa boom hòa arm bên sườn ngăn kéo em đốt sạch rác bẩn rồi. Mà động tác co Bukit thì thôi rổi, 1 phát kéo trôi máy vào luôn. Nhưng kết hợp với Arm thì cũng yếu xìu trong khi áp toàn 320.