1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ SK200-1 áp suất co tay 340kg mà không xúc nổi

Các bác trên bàn tròn cho xin tư vấn, Cty em đang có con SK200-1 bị bệnh sau. Thao tác không tải nhanh, thoáng máy, xoay xích cắt lái khỏe, nhưng vào tải lấy đất cần Arm áp 2 bơm lên tới 340kg/cm2 nhưng vẫn yếu, không xúc nổi đá rời 4/6 chứ đừng nói tới xúc đất cứng. Đã kiểm tra van tái sinh, k bị kẹt, phớt Arm tốt không thông. Các bác giúp cho xin ít ý kiến ạ.

Sửa lần cuối:
Con này bỏ điện rồi bác, SK200-1 Cty em có vài ba con đều bỏ điện, mấy con kia làm vẫn tốt, nhanh khỏe, tất nhiên là k bằng khi vẫn còn điện nhưng chấp nhận được. Em chả hiểu phân phối nó bị gì nữa. Áp vào tải đạt thế mà cần Arm nó chả chịu vào.

Cụ kiểm tra cái van nằm trong cây ty arm chưa?
Cái đó tôi kiểm tra rồi cụ ạ, nó có nhiệm vụ dùng lại dầu của phần bên kia pitong khi áp suất đang âm. Đóng lại khi cần về vuông góc và đóng chặt khi áp bắt đầu lên cao. ( Tôi đã thử chèn cứng nó, không cho 2 khoang thông nhau, cần Arm vuông góc rồi lủng lẳng 1 chút mới vào tiếp, nhưng vẫn yếu )

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Con này bỏ điện rồi bác, SK200-1 Cty em có vài ba con đều bỏ điện, mấy con kia làm vẫn tốt, nhanh khỏe, tất nhiên là k bằng khi vẫn còn điện nhưng chấp nhận được. Em chả hiểu phân phối nó bị gì nữa. Áp vào tải đạt thế mà cần Arm nó chả chịu vào.
Cụ lắp cho nó cái bơm riêng sẽ khoẻ thôi mà

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Ct -1anh test cả mấy chục rồi.bịt đầu ra là xả 2 bơm lên.áp đầu arm 2 45kg.bypass 1 45kg.như vậy là p1cút và arm 2 đều làm việc.trừ khi mất áp mới nhhix đến by0as