PC350-6 mất nâng cần khi kết hợp vào tay ARM.

Bruceli_mct

Active member
Thưa toàn thể a e trong diễn đàn,đặc biệt xin kính thưa cụ La Cháu.
Con máy của e đã lắp xong và sáng nay đã đi thử một ngày.
Nhưng vẫn có một số vấn đề đáng ngại.
Xin bẩm báo thật với cụ Lạc Hậu.
Nhà cháu hôm trước ko lên kiểm tu máy.mà cho thằng em đi kiểm tu máy.
Mọi thông số mà em trình báo với các cụ đều bảo thằng em nó ghi chép lại.còn có một số thông số mà cụ Lạc Hậu có hoir như áp suất nâng cần khi bắt đầu chạm vào tay điều khiển e xin trả lời là nó dao động từ 100-120 kg.
Con máy này là pc350-6 sử dụng động cơ 6d108 có két gió làm mát.
Hiện tượng của em nó bây giờ là khi có tải thì kết hợp được ngon lành còn khi không tải thì kết hợp vào và nâng thỉnh thoảng vẫn mất nâng nếu như kéo kịch tay điều khiển của hai động tác trên.
Xin các a e phân tích thêm.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
...còn có một số thông số mà cụ Lạc Hậu có hỏi như áp suất nâng cần khi bắt đầu chạm vào tay điều khiển e xin trả lời là nó dao động từ 100-120 kg.
Con máy này là pc350-6 sử dụng động cơ 6d108 có két gió làm mát.
Hiện tượng của em nó bây giờ là khi có tải thì kết hợp được ngon lành còn khi không tải thì kết hợp vào và nâng thỉnh thoảng vẫn mất nâng nếu như kéo kịch tay điều khiển của hai động tác trên.
Xin các a e phân tích thêm.
Hay đây, bệnh này rất hay. Để các bạn góp ý trước đã.

Bruceli_mct

Active member
Hay đây, bệnh này rất hay. Để các bạn góp ý trước đã.
Thưa cụ balo em nó bên Đức Anh đã làm lại toàn bộ.em đã mang đi thử trên một con máy cùng đời bình thường và đã loại trừ được balo.
Xin báo cáo với cụ thêm một tí nữa là nếu kéo hờ động tác arm hoặc nhấp thả và đồng thời kéo kịch boom thì ở chế độ không tải múa máy vẫn kết hợp được nhưng ko nuột cho lắm.

Có nghĩa là cỡ 100- 120 là ko kết hợp dc mà khoảng 160 đến 180 thì kết hợp dc chứ gì . Đơn giản là làm sao cho nó lên cái đoạn đấy vậy là dc ( sai ta chia lại cho hết sai không sao đâu)

Hoàng Hà

Active member
Có nghĩa là vào đòn thì không đồng thời nâng được cần phải không người anh em . Chắc là do ăn chia nó sai hay lưu lượng nó thiếu
Cũ rồi chia sai thì ta chia lại theo ý ta cũng được mà người anh em
Cái vụ ăn chia của Kom -6 nó không phải chỉ trên mấy cái van bù đâu nó còn được ăn chia theo tỷ lệ hành trình của ty phân phối theo áp lực tay trang đây nên hoàn toàn có thể chia lại được
Có nghĩa là cỡ 100- 120 là ko kết hợp dc mà khoảng 160 đến 180 thì kết hợp dc chứ gì . Đơn giản là làm sao cho nó lên cái đoạn đấy vậy là dc ( sai ta chia lại cho hết sai không sao đâu)
E thấy cụ này cứ nói bảo sai ta chia lại mà không biết chia lại kiểu gì ..???nói rõ cho chủ thớt và ae học hỏi với