PC350-6 mất nâng cần khi kết hợp vào tay ARM.

Bruceli_mct

Active member
Kính thưa các cụ trên diễn đàn máy công trình.kính thưa ban quản trị.kính thưa cụ Lạc Hậu và cụ Giẻ Rách.
Em đang làm con komatsu pc 350-6.
Hiện tượng mất kết hợp.cụ thể kết hợp hai thao tác bất kì vẫn được.nhưng cứ vào tay đòn và nâng cần thì mất hẳn nâng cần.
Máy bãi mới dùng được 2 năm.
Các thông số áp suất thao tác đơn đều trên 300kg/cm2.
Cắt xích ga antitreen đường bằng phẳng vẫn xoay tròn cả hai bên.động cơ điện đóm thủy lực vẫn nguyên bản.
Điện tvc1.2 và ls vẫn dao động lên xuống nhịp nhàng,ngọt ngào êm ái như dòng sữa mẹ.điện tách bơm khi di chuyển vẫn ngon lành.
Kính mong các cụ tư vấn.

Có nghĩa là vào đòn thì không đồng thời nâng được cần phải không người anh em . Chắc là do ăn chia nó sai hay lưu lượng nó thiếu

Bruceli_mct

Active member
Có nghĩa là vào đòn thì không đồng thời nâng được cần phải không người anh em . Chắc là do ăn chia nó sai hay lưu lượng nó thiếu
Trước hết em xin cảm ơn sự nhiệt tình của cụ.em cũng đã nghĩ đến trường hợp ăn chia ko đều của ngăn kéo.van bù nhưng tháo ngăn kéo xuống thì nó rất đẹp cụ ạ.đẹp như kiều ngồi xổm.nhìn là muốn xơi em nó ngay.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Đo cho tớ áp riêng của từng động tác:
a)- Khi vào tay đòn (ARM IN) thì áp BƠM là bao nhiêu??
b)- Khi nâng cần (BOOM RISE) thì áp BƠM là bao nhiêu??

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Thưa thầy chủ tút nói là trên 300 ạ
Không!! Tôi KHÔNG HỎI ÁP SUẤT KHI ÉP TẢI TỐI ĐA, tôi hỏi áp suất khi "ĐANG NÂNG CẦN" và áp suất khi "ĐANG VÀO TAY ĐÒN".
Tôi hỏi vậy để so sánh xem áp suất khi "ĐANG THAO TÁC" (hoặc khi mới chớm bắt đầu thao tác) thì áp suất của thao tác nào cao hơn.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Nhân tiện, có thêm 2 câu hỏi:
1)- Khi chỉ nâng cần thì mất bao nhiêu giây để nâng từ mặt đất lên hết tầm?
2)- Ở cái cốc nâng cần có 2 đường ống vào, đã dò-kiểm xem 2 đường ống đó đi đâu chưa?

Cái vụ ăn chia của Kom -6 nó không phải chỉ trên mấy cái van bù đâu nó còn được ăn chia theo tỷ lệ hành trình của ty phân phối theo áp lực tay trang đây nên hoàn toàn có thể chia lại được

Bruceli_mct

Active member
Đo cho tớ áp riêng của từng động tác:
a)- Khi vào tay đòn (ARM IN) thì áp BƠM là bao nhiêu??
b)- Khi nâng cần (BOOM RISE) thì áp BƠM là bao nhiêu??
Kính bác La Cháu.
Ga anti thao tác đơn cả hai thao tác nâng cần và vào tay arm đều trên 300 kg cả thưa cụ.

Bruceli_mct

Active member
2)- Ở cái cốc nâng cần có 2 đường ống vào, đã dò-kiểm xem 2 đường ống đó đi đâu chưa?
Thưa cụ e cam đoan là ko có tuy ô nào sai.con này máy bãi về làm hai năm bình thường mạch tuy ô và van bù van chức năng e cũng đã kiểm tra kỹ.ngăn kéo và bơm em cũng đã hạ xuống đất.tháo bung ra mội thứ vẫn đẹp.

Bruceli_mct

Active member
Thưa cụ nhà cháu ko để ý chính xác là bao nhiêu giây nhưng chắc chắn một điều nâng cần ko vút như bình thường và hơi chậm hơn.
Cháu đã ngó qua lại giật giây của hệ thoongs nâng ko sai giây nào.
Pls, pp1.pp2 ..... Nói chung là tuy ô ko sai vì ko có ai sờ về thủy lực.ko bể ống cách đó hai tháng.

Bruceli_mct

Active member
Cái vụ ăn chia của Kom -6 nó không phải chỉ trên mấy cái van bù đâu nó còn được ăn chia theo tỷ lệ hành trình của ty phân phối theo áp lực tay trang đây nên hoàn toàn có thể chia lại được
Cái vấn đề đó em hiểu thưa cụ.độ mòn của phần mà ti tay trang tì lên hay áp khiển em cũng đã găm chạc 3 và so sánh rất kỹ so với các động tác khác.mạch khiển của nó hay mạch chính cũng đã moi hết gan ruột mà chưa chút manh mối gì.xin cao kiến của cụ.

Bruceli_mct

Active member
Không!! Tôi KHÔNG HỎI ÁP SUẤT KHI ÉP TẢI TỐI ĐA, tôi hỏi áp suất khi "ĐANG NÂNG CẦN" và áp suất khi "ĐANG VÀO TAY ĐÒN".
Tôi hỏi vậy để so sánh xem áp suất khi "ĐANG THAO TÁC" (hoặc khi mới chớm bắt đầu thao tác) thì áp suất của thao tác nào cao hơn.
xin kính cụ giải thích kỹ nhà cháu cái vấn đề này.cái này cháu cũng đang suy nghĩ.

chủ thớt nói là mọi thứ nhìn đều đẹp thì cũng chưa hẳn đã đúng.bây giờ make up là đẹp ngay.cụ cho một ít thông số về khe hở cơ khí,của bơm cũng như ngăn kéo nhé

Bruceli_mct

Active member
Kính thưa các cụ em vẫn chưa trả bài vì em đã tháo cả bơm và ngăn kéo về.e đã mang bơm và ngăn kéo gửi cho Đức Anh gia công.
Vì em cũng ko cầm chắc phần thắng vả lại việc dạo này cũng hơi nhiều.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Trước hết em xin cảm ơn sự nhiệt tình của cụ.em cũng đã nghĩ đến trường hợp ăn chia ko đều của ngăn kéo.van bù nhưng tháo ngăn kéo xuống thì nó rất đẹp cụ ạ.
Kính thưa các cụ em vẫn chưa trả bài vì em đã tháo cả bơm và ngăn kéo về.e đã mang bơm và ngăn kéo gửi cho Đức Anh gia công.
Vì em cũng ko cầm chắc phần thắng vả lại việc dạo này cũng hơi nhiều.
Thật sự là bạn quá giỏi, rất giỏi!!
Bạn đã "THÁO NGĂN KÉO XUỐNG THÌ NÓ RẤT ĐẸP" thế mà chủ máy lại cho bạn "THÁO CẢ BƠM lẫn VAN" về để gia công phục hồi thì thật đáng khâm phục tài ăn nói của bạn!! Chúc mừng!!

Bruceli_mct

Active member
Bạn đã "THÁO NGĂN KÉO XUỐNG THÌ NÓ RẤT ĐẸP" thế mà chủ máy lại cho bạn "THÁO CẢ BƠM lẫn VAN" về để gia công phục hồi thì thật đáng khâm phục tài ăn nói của bạn!! Chúc mừng!!
Kính thưa cụ Lạc Hậu.nhà cháu ko giám qua mắt các cụ.nhưng quả thực nhà cháu đã tháo bơm và ngăn kéo về nhà mới bổ ra.chứ ko bổ tại công trường.những gì nhà cháu khai nhận đều là sự thật.
Bây giờ thợ đông như lợn con.mà cái dòng này balo của nó hãng nó báo 90 triệu một cặp.ở ngoài thị trường trôi nổi thì rất nhiều loại giá rổ.những bệnh nan y như vậy nhận việc ko quá khó thưa cụ.nhà cháu chỉ sợ lắp lên mà máy ko ngon thì lúc đấy thì mới khó nói chuyện.
Còn khi lắp lên mà lỡ may nó được thì tức là được mùa cứ nói phét thôi ạ.
Nhà cháu xin các cụ đừng gạch ngói.

Bruceli_mct

Active member
Khó có cái gì có thể qua mắt được cụ Lạc Hậu.nhà cháu xin thưa với cụ nhà cháu đang thu dọn đồ để vào quảng nam lắp con này.
Hiện bên đức anh đã đo kiểm các thứ và làm lại bao cho em nó.nhà cháu cũng đã chuẩn bị đủ các thứ.có gì sẽ khai báo với các cụ trong một vài ngày tới.