1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Ex220-3 treo áp 100kg, tăng ga thì áp này lên theo

Phi Hung

bệnh e nó như sau ạ ....lúc mới lên xe thì bị dương áp 100kg lên ga thì áp tăng theo 150kg '' e đã đo áp kiển ở các thao tác là 40kg (ko bị dính thao tác ạ ) 2 con chuột bơm e đã thay mới ' con lắc mở nghiêng e cũg đã thay lun rồi ạ ...e kiểm tra lại thì thấy 2 con chuột bơm k hoạt độg khi thao tác k thay đổi (con trên thì 1 dây 14v 1 dây 27v ...con dưới 2 dây 27v cả ạ ) xin các cụ chỉ dạy thêm ạ

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
bệnh e nó như sau ạ ....lúc mới lên xe thì bị dương áp 100kg lên ga thì áp tăng theo 150kg '' e đã đo áp kiển ở các thao tác là 40kg (ko bị dính thao tác ạ ) 2 con chuột bơm e đã thay mới ' con lắc mở nghiêng e cũg đã thay lun rồi ạ ...e kiểm tra lại thì thấy 2 con chuột bơm k hoạt độg khi thao tác k thay đổi (con trên thì 1 dây 14v 1 dây 27v ...con dưới 2 dây 27v cả ạ ) xin các cụ chỉ dạy thêm ạ
Thay cho em nó cái k5v112dt.

Gie-rach

Administrator
Ex 200-2 -3 tốt nhất là thay bơm HPV 95 của komatsu 200-6E hoặc 200-7 lấy đường Ls trên ngăn kéo và thêm 1 van reducing giảm áp lấy áp khiển là chạy ổn nhất

Đính kèm

Gie-rach

Administrator
Đây là em tung của chế chứ hàng gin nhìn ngon và chạy chuẩn hơn nhiều hàng cảu mấy em CAT ý . Ảnh hàng gin nợ nhé

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Túm lại: NGON + BỔ +RẺ thì cứ bơm của KOMATSU mà lắp thay là đúng chuẩn con bà chỉnh luôn.
Tuy nhiên (lại tuy nhiên)!!:):p
Thay mỗi cái bơm thì vẫn chưa ngon!! Bởi còn cái bộ chia (hay còn gọi là cái van tổng) mà chưa xử lý thì e là chưa đủ bộ!!!;):cool:

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Cạnh con cóc vàng nó có 02 cái nút bịt ý . Lấy 1 em ra là có LS ngay
Cái chỗ nút bịt cạnh con cóc vàng là ở xe hạng cân nào vậy nhỉ? EX100...EX120...EX200...EX220 hay EX300...EX400????
Hình như bộ chia (bộ van tổng) của mỗi hạng cân có khác nhau thì phải??? Lâu quá quên mất rồi, bạn nào nhớ vào nhắc dùm.
:);):cool::p