1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ cần tài liệu hoặc hướng dẫn điều chỉnh áp chờ, áp chạy cho bơm piston của REXROTH A4VG 125

Chào các bạn
Mình đang cần tài liệu hoặc hướng dẫn điều chỉnh áp chờ, áp chạy cho bơm piston của REXROTH A4VG 125
Bạn nào có hỗ trợ ah
Thanks all

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Chào các bạn
Mình đang cần tài liệu hoặc hướng dẫn điều chỉnh áp chờ, áp chạy cho bơm piston của REXROTH A4VG 125
Bạn nào có hỗ trợ ah
Thanks all
Mã A4VG125 là chưa đủ thông tin đâu bạn; do vậy khó mà trợ giúp bạn được!!!
Bơm A4VG...là bơm dùng cho hệ mạch kín (Closed Loop) nó thường đi kèm với motor A6VM hoặc A6VE.
Bạn muốn mọi người hỗ trợ thì bạn cần phải đưa thêm thông tin về mã của bộ điều khiển lắp trên bơm; nó là các dãy chữ số phía sau số 125 ấy.

Để rõ hơn thì bạn phải nói rõ ra cái bơm này lắp cho xe, máy gì.

A4VG Code.png A4VG Code 2.png

Sửa lần cuối:

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Gửi Bác
Con này: A4VG125EP4DT1/32L-NZF02F01XDP
Con này lắp cho cần cẩu 20 tấn
Hiện cẩu có tình trạng khi tác động tay trang điều khiển móc bị trôi xuống một chút sau đó mới lên lại.
Gửi Bác HTTL của nó luôn
Cám ơn Bác ah
Cái bệnh này hình như hôm trước có hỏi rồi, có người trả lời rồi mà nhỉ??!!:unsure:

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Hôm trước con khác Bác ah
Và vẫn chưa chỉnh smooth được
Con này nó điều khiển điện nên phức tạp hơn
Tôi đã xem qua sơ đồ thủy lực. Quả thật là phần thủy lực lại điều khiển hoàn toàn bằng solenoid điện.
Do vậy, triệu chứng như mô tả "...khi tác động tay trang điều khiển móc bị trôi xuống một chút sau đó mới lên lại" là do phần điện chứ không phải do thủy lực đâu.
Do thứ tự đóng mở rơ le và độ trễ khi đóng mở rơ le bị sai nên có hiện tượng ấy đấy.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Nói thêm cho rõ: nên chọn mua cái tiết lưu có van một chiều và lưu ý lắp cho đúng chiều.

Sửa lần cuối:
Dạ vâng ah
Em cám ơn Bác nhiều
Để em đề xuất chủ máy xem họ có đồng ý cho lắp thêm thiết bị không ah.
Vì khi lắp thêm phải được mấy ông VR chấp thuận mới được.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Dạ vâng ah
Em cám ơn Bác nhiều
Để em đề xuất chủ máy xem họ có đồng ý cho lắp thêm thiết bị không ah.
Vì khi lắp thêm phải được mấy ông VR chấp thuận mới được.
:)Bọn VR biết thế quái nào được mà lo.:)

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Thực ra bên VR khi xuống làm đăng kiểm thì chỉ biết kiểm xem thắng (phanh) có bị tuột hay không; cơ cấu an toàn quá tải, quá moment có hoạt động hay không thôi chứ đâu cần biết hệ thống hoạt động như thế nào.

Thực ra bên VR khi xuống làm đăng kiểm thì chỉ biết kiểm xem thắng (phanh) có bị tuột hay không; cơ cấu an toàn quá tải, quá moment có hoạt động hay không thôi chứ đâu cần biết hệ thống hoạt động như thế nào.
Dạ gần như là tất cả VR đều làm việc như vậy ah.
Nhưng trong hồ sơ thì khi bên sửa chữa phải note lại các thông tin thay đổi so với thiết kế ban đầu.
Nhân đây Bác xem giúp em cái sơ đồ sau ah.
Em muốn chỉnh cho phanh nó đóng mở nhanh/chậm cho móc ah. Mà chưa thấy con tiết lưu nào ah.
Em cám ơn bác
Biết bác qua các bài ở Hydraulic Forum lâu hy vọng có dịp được mời Bác caffe.
Em xin cám ơn

Đính kèm

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Dạ gần như là tất cả VR đều làm việc như vậy ah.
Nhưng trong hồ sơ thì khi bên sửa chữa phải note lại các thông tin thay đổi so với thiết kế ban đầu.
Nhân đây Bác xem giúp em cái sơ đồ sau ah.
Em muốn chỉnh cho phanh nó đóng mở nhanh/chậm cho móc ah. Mà chưa thấy con tiết lưu nào ah.
Em cám ơn bác
Biết bác qua các bài ở Hydraulic Forum lâu hy vọng có dịp được mời Bác caffe.
Em xin cám ơn

Dạ em gửi Bác 1 số hình ảnh của em nó.
Em đã điều chỉnh rồi mà không có tác dụng.
Theo nguyên lý thì để nhanh hay chậm phải liên quan đến tiết lưu.
Mà con này trên sơ đồ thủy lực nó không thể hiện là tiết lưu.
Mong Bác chỉ giáo
Em xin cám ơn ah.

Đính kèm

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Dạ em gửi Bác 1 số hình ảnh của em nó.
Em đã điều chỉnh rồi mà không có tác dụng.
Theo nguyên lý thì để nhanh hay chậm phải liên quan đến tiết lưu.
Mà con này trên sơ đồ thủy lực nó không thể hiện là tiết lưu.
Mong Bác chỉ giáo
Em xin cám ơn ah.
1/- Tôi thấy trong sơ đồ có bạn nào đã ghi chú rất tốt, rất đúng rồi. Nói lại cho chính xác là không phải nhanh hay chậm mà là "đóng sớm+mở trễ".
2/- Nếu bạn đã chỉnh ở cụm van thắng V8 (brake valve) mà không thấy có tác dụng thì phải chỉnh ở cái motor thủy lực ấy. Cái motor mã hiệu A6VE107xxx (hãy đọc xem cái đuôi phía sau nó là mã gì để biết nó điều khiển theo kiểu nào. Tôi đoán nó là HP2 hoặc HP6).

Xem lại ghi chú ở sơ đồ sẽ thấy cái motor tời A6VE107 ấy nó chỉ bắt đầu quay khi áp điều khiển đạt đến 16bar.

Nói thêm cho rõ: phải tìm hiểu kỹ nguyên lý hoạt động của cả cái bơm Danfoss series 90L..... với cái motor Rexroth A6VE107..... nữa mới chỉnh sửa cái cẩu này được nhé.

Sửa lần cuối:
Dạ vâng
- Con bơm thì liên quan đến áp chờ và đánh lệch đĩa nghiêng.
- Còn hệ thống điều khiển liên quan đến đóng mở phanh
- Còn cái motor thì bên em chưa kiểm tra ah
Em sẽ tìm hiểu kỹ em nó để chỉnh ah
Cám ơn Bác nhiều nhé.