Tài liệu trainning của Liebherr về dòng bơm A4VG và motor A6VM

Nói chung lại thì cụ cũng không cần phải tìm cho cái nào thật giống cái bơm của cụ để làm gì.
Nguyên tắc thì vẫn như nhau cả thôi.
Ở xe Liebherr trên cái tài liệu mình up thì có cái DA Valve và cái Inching Valve.
Còn trên cái hình cụ up thì có cái DA Valve
Rồi trên xe TCM cụ đang làm thì có cái Inching Valve.

Có thể là mỗi đời xe nó lại cải tiến thêm vào hoặc là vì lý do nào đó.
Nhưng tựu chung lại thì bộ phận này cũng có tác dụng điều khiển góc nghiêng bằng cách điều khiển áp kích Servo.
Vấn đề của cụ bây giờ là áp kích Servo piston chỉ có 15 Kg là tối đa và xe chạy chậm.
Bây giờ cụ phải xác định là phải thử tăng áp đó lên xem nó có khác hay không thôi.

Đinh Công Văn

Well-known member
Nói chung lại thì cụ cũng không cần phải tìm cho cái nào thật giống cái bơm của cụ để làm gì.
Nguyên tắc thì vẫn như nhau cả thôi.
Ở xe Liebherr trên cái tài liệu mình up thì có cái DA Valve và cái Inching Valve.
Còn trên cái hình cụ up thì có cái DA Valve
Rồi trên xe TCM cụ đang làm thì có cái Inching Valve.

Có thể là mỗi đời xe nó lại cải tiến thêm vào hoặc là vì lý do nào đó.
Nhưng tựu chung lại thì bộ phận này cũng có tác dụng điều khiển góc nghiêng bằng cách điều khiển áp kích Servo.
Vấn đề của cụ bây giờ là áp kích Servo piston chỉ có 15 Kg là tối đa và xe chạy chậm.
Bây giờ cụ phải xác định là phải thử tăng áp đó lên xem nó có khác hay không thôi.
cảm ơn bác em cũng nghĩ là nó Đang lọt ở đâu đó là con inching. Và Hai con van áp chính nhưng vẫn chưa có thời gian để thử vì máy đang rất bận

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Cụ Đích cho nhà em hỏi.lu rung bomag bw213ad-2.dùng bơm a4vg56 và a4vg28. Em chưa hiểu đuiwfng đi của đường của biwm cấp liệu cho bơm đi chuyển.

Đinh Công Văn

Well-known member
lâu lâu em cũng quên mất không trả bài các bác em cho nó chạy tạm một thời gian nó bị chậm lại em mang bơm về hà nội mạ lại hai van chính trên bơm và con van Inching máy đã chạy ok được hơn tháng rồi ạ rất cảm ơn các cụ ạ

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Nó dùng 2 bơm 1 cho đi chuyển 1 cho rụng. Đường cấp cho cả 2 bơm chỉ thông quá một bơm nhồi hay còn đường nào nữa ạ

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Biết là mạch kín.bơm nhồi ngoài tác dụng cấp dầu cho bơm chính còn điền đầy các cơ cấu chấp hành.em cũng chưa có cơ hội mổ xẻ xâu xé nó ra.lên thấy lơ mơ thôi cụ ạ