1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Sk120-1 vừa sạt vừa khục cuối hành trình.

Bruceli_mct

Active member
Lời đầu tiên cho em gửi lời chúc tới toàn thể ban quan trị, toàn thể a e máy công trình.
Hôm nay em xin hỏi về con sk120-1.một bệnh tưởng như đã cũ rất cũ.
Hiện tượng em nó cuối hành trình rền gầm lên một tiếng và giật khục khục như muốn nhổ bay ụ quay toa của máy.
Trước đây quay toa kêu lên tiếng rền thì em đã xử lí được mấy con.đều là sk120-1.
Đó là xử lí mô tơ cho nó kín là OK.
Còn em quay toa này lên máy em nghĩ bụng mừng thầm.nhưng tháo mô tơ mang về nhà mới tá hỏa.xy lanh mặt trà piston đĩa lỗ quả táo lốc quay toa đã thay hết.giảm tốc hành tinh tháo ra đẹp như kiều nằm ngả.thiếu mỗi tội nước dãi em nhể.
Kính mong các cụ các anh các bác các cô các gì mổ xẻ chia sẻ cho em ít kinh nghiệm.để em điều trị em nó cho đến nơi đến chốn.

Bruceli_mct

Active member
Kính thưa cụ Vân vui vẻ.
Vâng thưa cụ là khi dừng thì nó rền lên một tiếng và kèm theo đó có cả tiếng khục.
Áp quay trái phải ép tải đủ 320 kg/cm2 cụ ạ.
Áp không tải thì vẫn bình thường như những con máy khác ko có gì sai lệch cụ ạ.

Bruceli_mct

Active member
Nếu cục swing xe bác có van này thì bác tháo ra xem có bị kẹt mấy lỗ tiết lưu không View attachment 114
Kính cụ, cám ơn cụ đã tư vấn nhiệt tình.máy của em là số mà là sk120-1.em đã kiểm tra hết các van và thậm chí đã mang cả phân phối của quay toa (dòng này gắn luôn trên mô tơ) sang Đức Anh gặp a Cường mạ và gửi a ấy kiểm tra 3 lần.tất cả các van và suốt quay toa đã được mạ lại rồi cụ ạ.áp quay toa đủ 300.chỉnh lên xuống thoải mái.
Cái mà các cụ tư vấn là hộp diêm hay củ gừng tùy thợ mỗi nơi gọi.nó ko có vấn đề gì cụ ạ.ko kẹt, ko tắc ko ma via. Ko lắp sai.áp suất khiển đủ hết 45kg/cm2.

Bruceli_mct

Active member
Kính thưa các cụ, mặt trà xilanh, piston đĩa lỗ quả táo tất cả đã được thay mới.mô tơ quay toa thì kín đét.lắp xong em đã thử thổi hơi vào hai đầu mô tơ phồng mồm phokngf mép hơi dội lại.
Thú thực với các cụ là bệnh sạt cuối hành trình quay toa này em cũng đã làm thành công mấy con trước đó.nhưng đan con này thì em thấy nó rất củ khoai.con này tiếng giật cuối hành trịnh nghe to khục hơn các con khác,có cả tiếng rền cuối hành trình.gặp em nó nao núng quá các cụ ạ.

Kính cụ, cám ơn cụ đã tư vấn nhiệt tình.máy của em là số mà là sk120-1.em đã kiểm tra hết các van và thậm chí đã mang cả phân phối của quay toa (dòng này gắn luôn trên mô tơ) sang Đức Anh gặp a Cường mạ và gửi a ấy kiểm tra 3 lần.tất cả các van và suốt quay toa đã được mạ lại rồi cụ ạ.áp quay toa đủ 300.chỉnh lên xuống thoải mái.
Cái mà các cụ tư vấn là hộp diêm hay củ gừng tùy thợ mỗi nơi gọi.nó ko có vấn đề gì cụ ạ.ko kẹt, ko tắc ko ma via. Ko lắp sai.áp suất khiển đủ hết 45kg/cm2.
Thế cụ có thử cái hộp diêm đó không?
Có cấp áp nhanh, thoát áp chậm không?

Bruceli_mct

Active member
Thú thực với cụ bệnh này bên OH cũng có người va và đưa lên nhờ a e mổ xẻ.
Và trước khi đọc bài bên đó e đã làm được bệnh này rồi.và nó cũng được a e bên đó và cụ Thủy Lực Sài Gòn moi gan mổ ruột chụp cát lớt đủ các kiểu.
Nhưng mọi thứ trước mắt dường như là bức tường với con này cụ ạ.
Con này theo phỏng đoán của em thì thợ trước họ cũng đã làm rất nhiều rồi.giảm tốc họ cũng đã thay ko còn nguyên bản mà là của máy sk100.
Lúc em nhận máy mổ ra họ đã thay Xy lanh mặt trà piston... Handok.

Bruceli_mct

Active member
Em đọc đâu bên oto-hui có bác nào nói hai cái van áp trên swing có tác dụng xã áp + dừng êm.em thấy ép tải nó lên 320 là cao quá.tài liệu thấy ghi 265 thôi. View attachment 128
Thưa cụ áp suất quay toa dòng này thì 250kg/cm2 là đã rất khỏe cho ẻm sk120-1 ạ.các van trên mô tơ em cũng đã gửi ra Đức Anh mấy lần và em cũng đã mượn van của một con máy còn ngon rin chưa bóc tem lần nào cắm vào và nó vẫn vậy.

Bruceli_mct

Active member
Thậm chí áp suất quay đã giảm xuống 160kg/cm2 mà nó vẫn kêu.em đã giảm luôn cả áp điều khiển tay trang bằng cách hạn chế hành trình của ti điều khiển.nhưng nói chung là máy ko làm được đâu bác.khi gốc rễ căn nguyên vấn đề chưa được giải quyết thì mọi chuyện vẫn là một ẩn số.

Thú thực với cụ bệnh này bên OH cũng có người va và đưa lên nhờ a e mổ xẻ.
Và trước khi đọc bài bên đó e đã làm được bệnh này rồi.và nó cũng được a e bên đó và cụ Thủy Lực Sài Gòn moi gan mổ ruột chụp cát lớt đủ các kiểu.
Nhưng mọi thứ trước mắt dường như là bức tường với con này cụ ạ.
Con này theo phỏng đoán của em thì thợ trước họ cũng đã làm rất nhiều rồi.giảm tốc họ cũng đã thay ko còn nguyên bản mà là của máy sk100.
Lúc em nhận máy mổ ra họ đã thay Xy lanh mặt trà piston... Handok.
Thế trục motor và bạc đạn có thay mới không vậy cụ?

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Chia sẻ thêm kinh nghiệm về bệnh này.đa phần là do mô tơ nhưng có trương hợp vẫn là trên mô tơ nhưng là do sim phớt bát phanh bị hỏng đẫn đến kênh kẹt bát phanh.bát phanh mở không đều dẫn đến bị nghiêng và tiếng kêu như sắp vỡ ấy là do lá phanh.

Bruceli_mct

Active member
Chia sẻ thêm kinh nghiệm về bệnh này.đa phần là do mô tơ nhưng có trương hợp vẫn là trên mô tơ nhưng là do sim phớt bát phanh bị hỏng đẫn đến kênh kẹt bát phanh.bát phanh mở không đều dẫn đến bị nghiêng và tiếng kêu như sắp vỡ ấy là do lá phanh.
Khẳng định luôn với cụ lá phanh lò xo hay piston phanh ko bao giờ có hiện tượng như vậy được.