2. Thảo luận - Kinh nghiệm các bệnh đã xử lý được Regulator k3v112 khác k5v112 ở điểm gì.tác dụng lợi hại điểm khác đó ra sao

PTNg2021

Well-known member
Sau khi so sánh regu k3v112 và k5v112 nhà em có thấy 1 điểm khác biệt.các cụ đã phát hiện ra chưa
He he, đâu tiên là mình chưa được nhìn thấy cái bơm K5V112 bao giờ!!!:(:confused:
Mới chỉ thấy K5V140!!!

Vậy nên để mình coi bộ RÌ GU của K3V140 với K5V140 nó khác nhau chỗ nào nha.

PTNg2021

Well-known member
Em thấy cái đập vô mặt trước tiên là nó khác cái cò kẹp vào servo ấy.
Còn những cái bên trong thì chưa tính tới.
Úi cha!! Từ địa phương hay gì vậy mà thiệt tình là ĐỌC KHÔNG HIỂU!!!
"CÁI CÒ KẸP VÀO SERVO" là cái gì vậy?? Có phải là cái thanh của bộ RÌ GU đưa xuống cài vô servo piston không vậy Cụ??

DOXU_SG

Active member

PTNg2021

Well-known member
Còn ý của chủ bài viết ở đây, theo mình chắc là muốn nói đến.....SỰ KHÁC NHAU về NGUYÊN LÝ LÀM VIỆC.....
Nghĩa là cái điểm khác nhau ấy sẽ dẫn đến NGUYÊN LÝ LÀM VIỆC KHÁC NHAU nên mới dẫn đến có câu hỏi kèm theo là "TÁC DỤNG LỢI HẠI CỦA ĐIỂM KHÁC NHAU".

Nhưng mà thế này các Cụ, BƠM đời K5V... nó cũng có nhiều loại, nhiều kiểu như K3V...vậy, cho nên bộ RÌ GU của nó cũng rất đa dạng, bộ RÌ GU bơm K5V140 lắp cho máy KOBELCO nó khác bộ RÌ GU bơm K5V140 lắp cho DOOSAN hay HYUNDAI.

Do vậy, lại phỏng đoán chắc là Cụ chủ bài đang muốn nói về cái bơm K5V...lắp cho máy KOBELCO.
:):cool::):cool:

DOXU_SG

Active member
Cái thanh "CÀNG CUA" hay "CÒ KẸP VÀO SERVO" của K3V VỚI K5V chúng nó DÀI-NGẮN khác nhau hay sao hở Cụ??
Bác lại đùa em.
K5V nó có hành trình Piston Servo dài hơn nên cái thanh "Feedback Lever" (dùng từ thôn quê ngại qúa nên thay bằng từ HÃNG cho nó máu) nó phải dài hơn thì mới đi đủ hành trình chứ bác.