1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Kobelco sk200-8 di chuyển lệch.

Bruceli_mct

Active member
Thế chốt lại là vẫn ko biết bị làm sao ah cụ.
Chốt lại là vẫn baloteni thưa cụ đích.

Nhắc nhở người anh em đồng nghiệp viết đúng tiếng Việt nhé và sử dụng ngôn từ tôn trọng anh em đồng nghiệp trong MCT.CLUB
BQT lâm thời - Giẻ Rách
Ui em xin lỗi bác Giẻ.tại e bọn e gọi điện cho nhau hay nói oang oang vậy.sẽ rút kinh nghiệm thưa bác Giẻ.

Cụ này vẫn chưa chốt lại bài.
Toàn bỏ lửng.
Mấy hôm nay em về quê ăn cỗ thưa cụ.e đã chốt bài là balo rồi đấy ạ.balo dòng này hoạt động ngược so với -1.mà sao cái chốt gối đóng ra nó khó thế các cụ nhỉ. Em làm hai con 4 cái balo mà sao nó chặt thế ko biết.hay là số em đen nhỉ.

Ui em xin lỗi bác Giẻ.tại e bọn e gọi điện cho nhau hay nói oang oang vậy.sẽ rút kinh nghiệm thưa bác Giẻ.

Mấy hôm nay em về quê ăn cỗ thưa cụ.e đã chốt bài là balo rồi đấy ạ.balo dòng này hoạt động ngược so với -1.mà sao cái chốt gối đóng ra nó khó thế các cụ nhỉ. Em làm hai con 4 cái balo mà sao nó chặt thế ko biết.hay là số em đen nhỉ.

Vậy là balo vẫn bị kẹt hay bị nhầm chỗ nào hả cụ?
Chính bởi hôm trước cụ bảo đã tháo ra vệ sinh mấy lần mà không kẹt, không lắp nhầm chỗ nào.
Thế nên em mới tò mò muốn biết là nó bị cái gì trong trong balo.

Chốt gối là cái chốt gì hả cụ?

Đinh Công Văn

Well-known member

Túm lại là ở em số bao nhiêu ạ em cũng đã bổ ra Nhưng chưa thấy con nào chặt chỉ do mình đóng vào bị bó thì có Screenshot_2018-11-12-21-49-05-47.png

Bruceli_mct

Active member
Thưa cụ là đóng ra nó nặng luôn từ lúc ra.chứ ko phải đóng vào nặng nó kẹt càng cua đâu ạ.còn bệnh thì nó nằm trên balo.có mấy điểm nghi vấn e ko nắm chắc nó là ở điểm nào.tháo bao ra ko cái nào kẹt cả.chỉ có cái này càng cua nhẹ hơn cái kia thôi ạ.
Cái

Em thì chưa bị nặng hai cái đó bao giờ chỉ bị nặng khi mà ta rút cái 614 615 ra để thay phớt đóng vào quá tay bị kẹt thôi ạ.e đã xử lí cho càng cua nhạy gần như nhau.bằng cách lấy giũa mài hai đầu gối lại.chỗ hai cái phanh. Và mài bớt phanh đi.các cụ phán đoán rất chuẩn.vì dòng bơm balo này cũng hay gặp.về tháo lắp thì a e ai cũng quen thuộc rồi. View attachment 226

Đinh Công Văn

Well-known member
Trắc số cụ đen roi ạ em cũng đã tháo mot . Vài chiếc balo của dòng sk -8 rồi nhưng chưa gap con nào nặng cái như cụ bảo cái đó thì phải nhẹ nhàng chơn chu thì mới OK bác ạ

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Hỏi lại cho chắc: cái xe ấy không báo lỗi gì, phần ĐIỆN điều khiển vẫn nguyên bản, không hư hỏng hay chế biến gì cả phải không??
Chắc chắn rồi mới định được bệnh nó ở đâu nhé.