1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Kobelco sk200-8 di chuyển lệch.

Bruceli_mct

Active member
Thưa các cụ tiền bối.em đang làm con sk 200-8 sau khi thay phớt balo xong thì di chuyển bên nhanh bên chậm.chỉnh bao ko tác dụng.balo ko kẹt bên nào.các thông số điện psv và cảm biến áp suất cao của hai bơm là như nhau.
Áp suất hai bơm như nhau.các thông số vít chỉnh trên balo để ở vị trí như cụ.mong các cụ chir giáo.

Thưa các cụ tiền bối.em đang làm con sk 200-8 sau khi thay phớt balo xong thì di chuyển bên nhanh bên chậm.chỉnh bao ko tác dụng.balo ko kẹt bên nào.các thông số điện psv và cảm biến áp suất cao của hai bơm là như nhau.
Áp suất hai bơm như nhau.các thông số vít chỉnh trên balo để ở vị trí như cụ.mong các cụ chir giáo.
Khả năng là cụ lắp nhầm cái gì trong ba lô.
Nhất là mấy cái van 1 chiều.
Mà đổi 2 balo cho nhau thì có làm sao không cụ?

Bruceli_mct

Active member
Khả năng là cụ lắp nhầm cái gì trong ba lô.
Nhất là mấy cái van 1 chiều.
Mà đổi 2 balo cho nhau thì có làm sao không cụ?
Thưa cụ cái balo này em ko lắp nhầm được.
Khi đổi balo thì nó đảo vế cụ ạ.tháo ra lại ko kẹt tí nào.cụ La Cháu và đại ca Giẻ đâu hiển linh giúp em với.

Bruceli_mct

Active member
Thông số như nhau tức là áp suất của hai bên di chuyển khi eps tải đều là 320 kg/cm2.
Thậm chí chỉnh cho nó yếu nó chậm đi mà ko thể chỉnh nổi thưa cụ.bên chậm chỉnh balo ko tác dụng gì cụ ạ.mà balo tháo ra đẹp như kiều nằm ngửa.balo này là loại thông dụng nhất nên ko thể lắp nhầm được.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
SK 200-8 sau khi thay phớt balo xong thì di chuyển bên nhanh bên chậm.chỉnh ba lô ko tác dụng.balo ko kẹt bên nào.các thông số điện psv và cảm biến áp suất cao của hai bơm là như nhau.
Chỉnh ba lô là chỉnh chỗ nào của ba lô??!!
Bấm giữ nút tắt còi==>mở khóa công tắc==> buông nút tắt còi==>bấm chuyển đến mục số 9==> cho chạy từng chân và ghi lại các thông số để coi nó như thế nào nhé.

Bruceli_mct

Active member
Bấm giữ nút tắt còi==>mở khóa công tắc==> buông nút tắt còi==>bấm chuyển đến mục số 9==> cho chạy từng chân và ghi lại các thông số để coi nó như thế nào nhé.
Kính thưa sư phụ,em cũng đã vào màn hình và xem các thoong số áp suất của từng bơm khi di chuyển đều đạt 320kg/cm2.
Psvp1 và psv p2 đều dao động như nhau chỉ lệch nhau vài mÂ.
Em sơ ý là con máy này lúc em tới nhận máy máy nằm trong tư thế hẹp.thợ khác vừa thay trục trung tâm xong.lúc đó cũng tầm 4h chiều.nên e ko thử máy trước lúc làm.
Các thông số vít chỉnh bơm khác đều giữ nguyên bản vẫn còn sơn. Chỉ duy nhất con cle 24 ren hãm 36 là đụng vào vì em thay hết sim balo.

Bruceli_mct

Active member
Nguồn quay về của các cảm biến áp suất cao đều như nhau đo cả đồng hồ cơ.
E đã đổi cảm biến đổi van điện nó vẫn vậy.đổi balo thì nó đổi vế.
Tiện cụ La Cháu hiển linh xin cụ giải thích con ưu tiên di chuyển thẳng nó làm việc ntn ạ.em thấy nó là psv mà sao khi mình di chuyển nó ko dao động dòng mà cứ nằm yên một chỗ vậy ạ.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Van PSV di chuyển thẳng (có khi gọi là Ưu tiên di chuyển) PSV-C cửa A6 chỉ làm việc khi vừa di chuyển vừa thao tác (quay, nâng cần...)
Đổi ba lô thì nó đổi vế nghĩa là bệnh ở cái ba lô ấy rồi còn gì. Cứ nó mà tra khảo là ra.

Bruceli_mct

Active member
Van PSV di chuyển thẳng (có khi gọi là Ưu tiên di chuyển) PSV-C cửa A6 chỉ làm việc khi vừa di chuyển vừa thao tác (quay, nâng cần...)
Đổi ba lô thì nó đổi vế nghĩa là bệnh ở cái ba lô ấy rồi còn gì. Cứ nó mà tra khảo là ra.
Cảm ơn sư phụ đã tư vấn cho e.em đã làm xong em nó.xíu nữa thì oan gia ngõ hẻm.cái tội lên máy ko thử trước.e đã vệ sinh balo,vệ sinh đi vệ sinh lại.hiện tại máy đã làm ổn định.