Công nghệ 5G điều khiển máy công trình từ xa: ngồi ở Pháp điều khiển, vận hành xe cuốc KOBELCO thi công công trình ở Nhật.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Mới vừa rồi tại triển lãm INTERMAT (từ ngày 23 đến ngày 28 tháng 04 năm 2018) ở Paris (Pháp).
Hãng KOBELCO đã giới thiệu (cho khách tham quan thử luôn) mẫu ý tưởng xe cuốc điều khiển từ xa dựa trên công nghệ 5G.
Họ quảng cáo: bạn ngồi trong phòng (sạch sẽ, có điều hòa...dĩ nhiên rồi!!) ở Pháp để vận hành xe cuốc KOBELCO thi công công trình ở Nhật!!!

Thời đại của robot sắp lên ngôi. Cơ mà khổ nỗi máy móc công ty nhà em toàn hàng thải hồi....
Hãng kobelko em thấy ở các mỏ lớn không thấy bóng dáng con máy to nào cả vậy các cụ.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Thời đại của robot sắp lên ngôi. Cơ mà khổ nỗi máy móc công ty nhà em toàn hàng thải hồi....
Hãng kobelko em thấy ở các mỏ lớn không thấy bóng dáng con máy to nào cả vậy các cụ.
Hehe, bạn chạm vào nỗi đau của KOBELCO rồi đấy. Máy KOBELCO đưa vào công trường mỏ chịu không nổi, họ không chuyên lĩnh vực khai khoáng, hầm mỏ. Máy KOBELCO to nhất cũng chỉ làm trong lĩnh vực phá dỡ công trình xây dựng thôi.
Lĩnh vực khai khoáng, hầm mỏ thì Nhật bản chỉ có HITACHI với KOMATSU mới cạnh tranh nổi với Hoa Kỳ, châu Âu (cũng chỉ có ĐỨC).

Sản xuất máy bay không người lái, giờ thêm máy xúc điều khiển từ xa nguy cơ khủng bố chuyển sang mảng máy công trình