1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Cần trợ giúp máy ủi Catterpillar D6R số điện không di chuyển tiến lùi được

Ở hội mình bác nào có tài liệu sửa chữa của máy ủi Caterpillar model D6R (mã 6FR) không ạ nếu có thì có thể chia sẻ cho em với được không ạ , em xin cảm ơn trước ạ.
con này là số điện ạ giờ gạt cần số máy không tiến cũng không lùi được ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Ở hội mình bác nào có tài liệu sửa chữa của máy ủi cat d6r không ạ nếu có thì có thể chia sẻ cho em với được không ạ , em xin cảm ơn trước ạ
Với các máy của hãng Caterpillar mà muốn tìm tài liệu phải luôn luôn biết số serial của máy+ cần tìm hiểu phần nào thì mới giúp được.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
dạ hình này có giúp ích gì được trong việc tìm kiếm không ạ
Với các máy của hãng Caterpillar mà muốn tìm tài liệu phải luôn luôn biết số serial của máy+ cần tìm hiểu phần nào thì mới giúp được.
Mới được cái vế thứ nhất. Mã của máy là 6FR thì OK rồi.
Nhưng còn vế thứ hai "cần tìm hiểu phần nào để sửa chữa"
nữa: động cơ, điện, thủy lực...
Do tài liệu của CAT bây giờ không cho tải cả cuốn nữa. Phải tải từng phần rất mất thời gian!!!

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Tôi thêm một số ý vào bài viết đầu tiên và chuyển sang "KHU VỰC ANH EM SỬA CHỮA" để mọi người cùng vào giúp nhé.

Dạ vâng em cảm ơn ạ
Mới hỏi thêm được một phần tài liệu nói về hệ thống truyền động (Power Train System) đây.

Đính kèm

Tôi thêm một số ý vào bài viết đầu tiên và chuyển sang "KHU VỰC ANH EM SỬA CHỮA" để mọi người cùng vào giúp nhé.

Mới hỏi thêm được một phần tài liệu nói về hệ thống truyền động (Power Train System) đây.
Dạ em cảm ơn nhiều ạ

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
bác có tl kawasaki ̣90Ziv-2 k
Lời thật mất lòng. Nhưng mà mất lòng trước mới được lòng sau.
Tôi rất ghét kiểu viết tắt như vậy. Hỏi xin mà Viết tắt như vậy là không tôn trọng người đọc.
Các tài liệu hay bài giảng để dạy người ta mới viết tắt, nhưng mà trước khi viết tắt người ta viết nguyên cả từ rồi sau đó mới viết tắt.

Ở hội mình bác nào có tài liệu sửa chữa của máy ủi Caterpillar model D6R (mã 6FR) không ạ nếu có thì có thể chia sẻ cho em với được không ạ , em xin cảm ơn trước ạ.
con này là số điện ạ giờ gạt cần số máy không tiến cũng không lùi được ạ
nhà cháu mới làm xong cụ ạ, nếu cụ đã kiểm tra kỹ hệ thống điện xem có vấn đề gì không nhé, đang làm máy không tiến lùi được hay để lâu rồi mới chạy? tiếp theo cụ mở nắp hộp số ra vệ sinh van đi số, đồng thời vệ sinh sạch khoang đi số, dầu bẩn là nguyên nhân gây tắc van, con trượt van bé tý cụ ạ, tháo ra nên tháo cả cụm ra ngoài,

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: