Bệnh làm gì cũng 1 bơm của PC450-7

Kính các cụ . Em hiện đang làm một em pc450 -7 hiện mắc lỗi sau
1/ không có ga tự động ( ga để đâu giữ nguyên vậy )
2/ ga cỡ từ 1400v/p thì nâng cần lên được 30 % thì dừng 1 chút rồi mới nâng tiếp ( thể hiện rất rõ khi vươn hết đòn )
Em đã lên kiểm tra sơ bộ
1 / áp suất nhiên liệu tốt ( 450 át tại 975 v/p . 1450 at tại 1950 v/p )
2/ áp khiển 34 at . Ghì đòn thì chỉ 1 bơm đạt 360 at 1 bơm 50 at . Ghì cần hoặc gầu thì chỉ 1 bơm đạt 360 at và bơm kia cũng đạt 51 at
3 / cắt xích khỏe bình thường
4 / nhiệt độ máy bình thường
5/ màn hình không có lỗi
Các cụ cho em cái đơn để em mua thuốc cái . Cảm ơn các cụ

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Kính các cụ . Em hiện đang làm một em pc450 -7 hiện mắc lỗi sau
1/ không có ga tự động ( ga để đâu giữ nguyên vậy )
2/ ga cỡ từ 1400v/p thì nâng cần lên được 30 % thì dừng 1 chút rồi mới nâng tiếp ( thể hiện rất rõ khi vươn hết đòn )
Em đã lên kiểm tra sơ bộ
1 / áp suất nhiên liệu tốt ( 450 át tại 975 v/p . 1450 at tại 1950 v/p )
2/ áp khiển 34 at . Ghì đòn thì chỉ 1 bơm đạt 360 at 1 bơm 50 at . Ghì cần hoặc gầu thì chỉ 1 bơm đạt 360 at và bơm kia cũng đạt 51 at
3 / cắt xích khỏe bình thường
4 / nhiệt độ máy bình thường
5/ màn hình không có lỗi
Các cụ cho em cái đơn để em mua thuốc cái . Cảm ơn các cụ
Đơn thuốc đơn giản, nhanh nhất: tháo bớt một bơm đem cân tính kg cũng được khối tiền (chỉ dùng có một bơm thì bơm còn lại thừa ra rồi còn gì).

Chưa thấy các thông số áp suất cần biết khác nhỉ??!!

PC450-7 STANDARDS.png

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Kính các cụ con máy này nhà cháu đã làm xong . Nguyên nhân khá đơn giản là nó bị chết 1 con cảm biến chân chạy.
Cảm ơn các cụ đã góp ý
Hay nhỉ!!
Mổ sâu thêm chút nữa đi bạn, nói thêm về lý do tại sao chết "CẢM BIẾN" (viết chữ in hoa, để trong dấu ngoặc kép...nghĩa là có gì đó chưa chuẩn cần phải chỉnh đấy nhé) mà lại sinh ra hiện tượng như thế???

Vâng thưa cụ Lạc Hậu , gọi chính xác nó là con công tắc áp suất . Khi con đó thường đóng CPU nó nhận định là chân chạy làm vc nên nó luôn đóng ga ( mất chế độ tự động ) và khi thao tác thì nó luôn hiểu là vừa di chuyển và vừa thao tác khác nên khi ghì đòn hoặc cần chỉ có 1 bơm nào đó làm vc thôi