1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Bệnh di chuyển máy lốp Komatsu PW140-7EO

Các cao nhân giúp e ca này với ạ.
E đang kiểm tra con máy lốp Komatsu PW140-7EO. Bệnh tình e nó như sau.
Di chuyển tiến giật nhưng vẫn nhanh, khỏe.
Lùi chậm vẫn khỏe nhưng không bằng tiến. Các cv đã kiểm tra. Áp khiển cả 2 chiều đều trên 30 kg. Áp chính khi bịt đường ra ngăn kéo. Bịt 2 đường đến mô tơ di chuyển đạt trên 300 kg. Mô tơ e đã đổi từ con máy đang chạy bình thường qua vẫn thế. E đổi 2 đường từ ngăn kéo đến trục trung tâm thì 2 chiều không nhúc nhắc áp không lên nổi. Mong các cao nhân tương trợ ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Bạn kiểm ở đâu mà ra có 30 kgf/cm2???
Tiêu chuẩn áp suất thủy lực đóng cắt ly hợp là đến 59kgf/cm2 (+/- 07 kgf/cm2) cơ mà.

Pages from PW140-7 (DEU) VEBM410101 Shop Manual.png

Bạn kiểm ở đâu mà ra có 30 kgf/cm2???
Tiêu chuẩn áp suất thủy lực đóng cắt ly hợp là đến 59kgf/cm2 (+/- 07 kgf/cm2) cơ mà.

View attachment 4966
Ngưỡng mộ thầy đã lâu. Lại được thầy tư vấn đầu tiên thật vinh dự cho e quá ạ. E đo áp khiển tiến lùi ạ. Còn áp đóng côn e cũng kiểm tra rồi ạ. Vẫn gần được 60 ký.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Komatsu PW140-7EO. Bệnh tình e nó như sau.
1/- Di chuyển tiến giật nhưng vẫn nhanh, khỏe.
2/- Lùi chậm vẫn khỏe nhưng không bằng tiến.

Các cv đã kiểm tra. Áp khiển cả 2 chiều đều trên 30 kg. Áp chính khi bịt đường ra ngăn kéo. Bịt 2 đường đến mô tơ di chuyển đạt trên 300 kg. Mô tơ e đã đổi từ con máy đang chạy bình thường qua vẫn thế. E đổi 2 đường từ ngăn kéo đến trục trung tâm thì 2 chiều không nhúc nhắc áp không lên nổi. Mong các cao nhân tương trợ ạ.
Xem xét cả hệ thống di chuyển (02 hình bên dưới) xem những phần tử nào có khả năng khiến cho TIẾN và LÙI lại khác nhau như vậy.:)

PW140-7 Trans 2.png PW140-7 Trans 1.png

E kiểm tra, tháo vệ sinh van bù áp trên ngăn kéo rồi lắp lại. Chống máy lên kiểm tra thì cả chiều tiến lùi đều quay lờ đờ áp bơm chỉ lên mấy chục ký. Khi kết hợp thêm thao tác và đạp di chuyển thì cả 2 chiều đều quay tít áp bơm lên khỏe. Màn hình hiện đang báo lỗi van điện đóng côn. Mã DW2KB

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
E kiểm tra, tháo vệ sinh van bù áp trên ngăn kéo rồi lắp lại. Chống máy lên kiểm tra thì cả chiều tiến lùi đều quay lờ đờ áp bơm chỉ lên mấy chục ký. Khi kết hợp thêm thao tao và đạp di chuyển thì cả 2 chiều đều quay tít áp bơm lên khỏe. Màn hình hiện đang báo lỗi van điện đóng côn. Mã DW2KB
Bác nên đo lại đường phản hồi ls về bơm của thao tác di chuyển

ThSG

Moderator
Bác nên đo lại đường phản hồi ls về bơm của thao tác di chuyển
Chuẩn luôn.:)
Với máy của Komatsu thì bệnh gì cũng cứ là đo kiểm cái đường
Pls.......
(Nói chơi cho vui thôi nha) thậm chí còi không kêu hay thủng lốp, đứt xích...thì đầu tiên cứ là đo kiểm
Pls :p:p:p

Chuẩn luôn.:)
Với máy của Komatsu thì bệnh gì cũng cứ là đo kiểm cái đường
Pls.......
(Nói chơi cho vui thôi nha) thậm chí còi không kêu hay thủng lốp, đứt xích...thì đầu tiên cứ là đo kiểm
Pls :p:p:p
E mới đang đi học nghề. Nên đoán mò thôi. Không biết có đúng không.

ThSG

Moderator
E mới đang đi học nghề. Nên đoán mò thôi. Không biết có đúng không.
Ơ kìa, đã bảo là chuẩn luôn rồi mà.:)
Di chuyển lờ đờ là do bơm không tăng mặt nghiêng mà không tăng được mặt nghiêng thì đích thị là do không có áp Pls rồi.

Cám ơn các bác đã nhiệt tình tương trợ ạ. Đúng là áp phản hồi của pls ko có. E tháo con van bù áp ra soi xét kỹ lưỡng thì trước có bị lặp ngược cái ty van bên trong. Lắp lại máy đã di chuyển bình thường. Chân thành cảm ơn các bác ạ

Cám ơn các bác đã nhiệt tình tương trợ ạ. Đúng là áp phản hồi của pls ko có. E tháo con van bù áp ra soi xét kỹ lưỡng thì trước có bị lặp ngược cái ty van bên trong. Lắp lại máy đã di chuyển bình thường. Chân thành cảm ơn các bác ạ
Ok bác