3. Kiến thức-Thảo luận chung Vấn đề củi lửa trên máy công trình

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Chào cả nhà.
Hôm nay lại nói vấn đề củi lửa trên máy công trình. Khi đặt tầm nổ cho động cơ, bơm cao áp đặt sớm và muộn so với điểm nổ sẽ xảy ra hiện tượng gì.
Cả nhà chém nhé, gạch đá em nhận.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

nguyentao

Moderator
Chào cả nhà.hôm nay lại nói vấn đề củi lửa trên máy công trình.khi đặt tầm nổ cho động cơ.bm cao áp đặt sớm và muộn so với điểm nổ sẽ xảy ra hiện tượng gì.cả nhà chém nhé.gạch đá em nhận
em gặp một động cơ turbo đỏ như quả cà chua chín

Sẽ xẩy ra hiện tượng nóng máy , gây hư hỏng tubo và các chi tiết khác ,tiếng nổ k tròn , khói ... Đặc biệt là động cơ không đạt được công suất định mức ...
Còn gì nữa các bác bổ sung thêm ạ

Hoàng Hà

Active member
Sẽ xẩy ra hiện tượng nóng máy , gây hư hỏng tubo và các chi tiết khác ,tiếng nổ k tròn , khói ... Đặc biệt là động cơ không đạt được công suất định mức ...
Còn gì nữa các bác bổ sung thêm ạ
Cụ cho biết rõ hơn là đặt sớm hay đặt muộn gây ra hiện tượng đó

Chào cả nhà.
Hôm nay lại nói vấn đề củi lửa trên máy công trình. Khi đặt tầm nổ cho động cơ, bơm cao áp đặt sớm và muộn so với điểm nổ sẽ xảy ra hiện tượng gì.
Cả nhà chém nhé, gạch đá em nhận.
phun sớm nghe thì sướng,ngửi thấy điện là nổ,máy lên nhiệt nhanh ae sửa chữa có công ăn việc làm sớm
Phun trễ khó nổ,ăn nhiều làm thì ít trên người thì tốt chứ trên máy thì ngược lại

nguyentao

Moderator
nhân tiện bài viết của tác giả, em muốn hỏi cái bộ timer control valve trên máy Mitsubishi 6D24-TLE thì nó nhận tín hiệu của cái gì để điều chỉnh góc phun nhiên liệu động cơ nhỉ?

PTNg2021

Well-known member
nhân tiện bài viết của tác giả, em muốn hỏi cái bộ timer control valve trên máy Mitsubishi 6D24-TLE thì nó nhận tín hiệu của cái gì để điều chỉnh góc phun nhiên liệu động cơ nhỉ?
Lời thật mất lòng!! Thật ngại quá, không biết nói xong có bị treo nick không??

Cụ "Moderator" mà không mở một bài viết mới, lại ké vô bài viết này!! Chẳng những vậy, giả thiết của câu hỏi lại rất mơ màng!!!

Động cơ Mitsubishi 6D24-TLE... (còn thiếu mấy chữ phía sau chữ E nữa) nó lắp trên rất nhiều loại máy, từ máy đào đến cẩu khung bánh xích, cẩu cần thò thụt bánh xích....cả xe tải, máy phát điện, tàu thủy nữa cơ.

Từ KOBELCO cho đến KATO, TADANO đều có máy lắp động cơ này cả. Cụ Mode hỏi vậy thì biết thưa gởi thế nào cho đúng!!!

Chỉ riêng KOBELCO đã thế này rồi đây ợ.

KOBEL 6D24.png

nguyentao

Moderator
Lời thật mất lòng!! Thật ngại quá, không biết nói xong có bị treo nick không??

Cụ "Moderator" mà không mở một bài viết mới, lại ké vô bài viết này!! Chẳng những vậy, giả thiết của câu hỏi lại rất mơ màng!!!

Động cơ Mitsubishi 6D24-TLE... (còn thiếu mấy chữ phía sau chữ E nữa) nó lắp trên rất nhiều loại máy, từ máy đào đến cẩu khung bánh xích, cẩu cần thò thụt bánh xích....cả xe tải, máy phát điện, tàu thủy nữa cơ.

Từ KOBELCO cho đến KATO, TADANO đều có máy lắp động cơ này cả. Cụ Mode hỏi vậy thì biết thưa gởi thế nào cho đúng!!!

Chỉ riêng KOBELCO đã thế này rồi đây ợ.

View attachment 1991
cụ hơi nặng lời với cháu quá, cái chủ đề là củi lửa thì cháu nghĩ nó liên quan tới tầm nổ ạ, và cái hệ thống cháu mang vào thì cũng là để thay đổi tầm góc phun nhiên liệu ạ. còn cái TLE2A thì là đúng cái cháu đang nói, nhưng cháu tham khảo bên shop của kobelco 450-6 chỉ nhắc về sự khác biệt giữa T,TC và TL thôi cụ ạ.

Sửa lần cuối:

PTNg2021

Well-known member
hình như chỉ cần TLE là khác với T hay TC rồi chứ cụ
6D24 là một "HỌ" động cơ gồm nhiều anh em, chú bác, cậu mợ cô dì...

T = Turbocharger.
TC = Turbocharger + inter Cooler.
TLE = Turbocharger + Long Body + Electronic Governor.

Riêng 6D24TLE nó có "TRỪ MỘT", "TRỪ HAI A", "TRỪ HAI B"...

6D24 là một "HỌ" động cơ gồm nhiều anh em, chú bác, cậu mợ cô dì...

T = Turbocharger.
TC = Turbocharger + inter Cooler.
TLE = Turbocharger + Long Body + Electronic Governor.

Riêng 6D24TLE nó có "TRỪ MỘT", "TRỪ HAI A", "TRỪ HAI B"...
cụ có thể nói thêm về sự khác biệt giữa trừ một trừ hai a và trừ hai b cho cháu tham khảo với được không ạ

PTNg2021

Well-known member
cụ hơi nặng lời với cháu quá, cái chủ đề là củi lửa thì cháu nghĩ nó liên quan tới tầm nổ ạ, và cái hệ thống cháu mang vào thì cũng là để thay đổi tầm góc phun nhiên liệu ạ. còn cái TLE2A thì là đúng cái cháu đang nói, nhưng cháu tham khảo bên shop của kobelco 450-6 chỉ nhắc về sự khác biệt giữa T,TC và TL thôi cụ ạ.
Ấy, ít ra thì Moderator cũng nên nói là ta sẽ bàn về cái động cơ của Kobe SK450-6 chớ.

Tài liệu về 6D24TLE2B đây, mời Cụ xem và rút ra kết quả.

Còn 6D24-TLE2A thì shop Kobe Sk450-6 có nói mà.

Đính kèm

Sửa lần cuối:
Ấy, ít ra thì Moderator cũng nên nói là ta sẽ bàn về cái động cơ của Kobe SK450-6 chớ.

Tài liệu về 6D24TLE2B đây, mời Cụ xem và rút ra kết quả.
thực ra thì cháu biết cụ là ai và đang ở đâu đấy ạ, moderator chứ không phải thầy giáo cụ ạ(•‿•)