1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Sk60-1 ga càng to càng lịm máy

Đinh Công Văn

Well-known member
Hôm nay em có đi khám một em sk60-1 Bị bệnh khá lạ ga càng to càng lịm bắt đầu động tác đã bị rồi và bị toàn bộ thao tác kết hợp lại càng lịm ác hơn khi lịm phớt khói đen. nhưng ga răng ty thì không lịm không khói ép kịch động tác thoải mái
Những việc đã làm thay dầu máy lọc dầu động cơ lọc diezen lọc gió lọc hồi và lọc đi dầu thủy lực chỉnh cho bơm cao áp cho ăn thêm dầu vẫn không hết mà còn khói hơn nên trả về
Phần thuỷ lực thì áp chính 250kg
Áp khiển 40kg
Đã thử chỉnh con van rưới bơm thì hết lịm nhưng mà máy chậm lờ đờ chỉnh vào lịm ác hơn máy đã bị bỏ hết điện đóm ga kéo cơ các cụ ạ.
Các cụ bốc cho em nó một thang thuốc gặp em với ạ IMG20181106083837.jpg IMG20181106083636.jpg FB_IMG_1546698223060.jpg

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Chẳng lạ gì đâu, bệnh này thấy nhiều chứ. Hạ BƠM, hạ máy làm lại là hết. Nguyên nhân tại sao nói sau. Trước hết gởi tặng tài liệu đúng SK60 để các bạn tham khảo đã (trong chuyên mục KOBELCO phần tài liệu).
Nguyên lý làm việc của cái BƠM xe này và hệ thống thủy lực của nó nói chung là hơi khác thường, chẳng giống như các máy SK100, SK200... đâu.

Sửa lần cuối:

Đinh Công Văn

Well-known member
Vâng có em nó dùng bơm A10v43 cơ thế tự động điều kiện vì đa số máy bỏ điện hết toàn bộ
Động cơ thì em nó dùng là 4JB1 không theo có người vừa đại tu chưa dầy hai tháng thay hết lòng mề cân bơm cao áp rồi em thấy máy nổ êm ru không hơi thừa hay khói gì cả thì không có lý gì lỗi ở động cơ cả

Sửa lần cuối:

Đinh Công Văn

Well-known member
Chẳng lạ gì đâu, bệnh này thấy nhiều chứ. Hạ BƠM, hạ máy làm lại là hết. Nguyên nhân tại sao nói sau. Trước hết gởi tặng tài liệu đúng SK60 để các bạn tham khảo đã (trong chuyên mục KOBELCO phần tài liệu).
Nguyên lý làm việc của cái BƠM xe này và nói chung là hệ thống thủy lực của nó hơi khác thường, chẳng giống như các máy SK100, SK200... đâu.
Cảm ơn bác anh thợ động cơ tháo bơm kim. Mang đi cân chỉnh lại là ôk rồi bác ạ

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Có thớt búa phía sau khoảng bơm.cụ xem lại đi.không dùng thì mang về nhà cất đi là xong.