1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Sk350-6ek 3350-6e350-6eSk350-6( hoặc trừ 8)

Công

Máy em thăm khám thấy hiện tượng nâng cần và vào gàu chậm.
Em đã kiểm tra áp xuất chính 350kg
As khiển 35kg .
Áp pi 60kg 2 vế
Khi thao tác áp pi bơm trong giảm còn 50kg bơm trong
Bơm ngoài áp pi về không( vậy mới đúng)
Đã tháo thay sim kiểm tra van an toàn
Đã đổi ống ty ô bơm
Điện bơm rút ra cắm vào vẫn nhảy
Khi rút ra thao tác lịm tải
Máy không báo lỗi gì
Cho em hỏi cái công tắc bật chế độ tạm thời của hộp thủy lực ở đâu. Vì sau ghế + hộp cầu trì chỉ có mỗi công tắc động cơ
Hiện tại em đang nghi ngờ 1 thước không mở. Nhưng khi mượn thao nâng cần lại nhanh. ( em định bịt đường pi vào) xem thế nào. (Trên đường ống nối hai cốc với nhau có cái lọc nào không ạ). Điện em lên màn hình thấy vẫn hoạt động
Nhưng khi làm máy không có cảm giác ghì máy di chuyển vẫn nhanh và khỏe ra ARM nhanh vào ARM không nhanh nhưng vẫn tạm được
Quay toa nhanh
Cắt xích được cả 2 về
Xem em làm không có tem nên chỉ có cái ảnh màn hình mong các cụ thông cảm

Công

As khiển 35kg .
Áp pi 60kg 2 vế
Đã đổi ống ty ô bơm
Máy không báo lỗi gì
Cho em hỏi cái công tắc bật chế độ tạm thời của hộp thủy lực ở đâu. Vì sau ghế + hộp cầu trì chỉ có mỗi công tắc động cơ
Hiện tại em đang nghi ngờ 1 thước không mở. Nhưng khi mượn thao nâng cần lại nhanh. ( em định bịt đường pi vào) xem thế nào. (Trên đường ống nối hai cốc với nhau có cái lọc nào không ạ). Điện em lên màn hình thấy vẫn hoạt động
Nhưng khi làm máy không có cảm giác ghì máy di chuyển vẫn nhanh và khỏe ra ARM nhanh vào ARM không nhanh nhưng vẫn tạm được
Quay toa nhanh
Cắt xích được cả 2 về
Điện xuống 2 cuộn xả tải bơm 24v khi không thảo tác dao động 350ma khi thao tác lên tầm 500ma

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Điện thoại nào bây giờ cũng có thể chụp hình được. Nếu không biết nó là SK350-6 hay SK350-8 thì chụp mấy tấm hình đưa lên đây.
Chụp tem động cơ.
Tem xe.
Màn hình của xe.
Không biết máy là đời TRỪ SÁU hay TRỪ TÁM thì tư vấn kiểu gì được!!!

Sửa lần cuối:
As khiển 35kg .
Áp pi 60kg 2 vế
Đã đổi ống ty ô bơm
Máy không báo lỗi gì
Quay toa nhanh
Cắt xích được cả 2 về
Đi Sửa không biết máy đời nào. Cũng chẳng có cái ảnh hay video thì chia sẻ kiểu gì

Công

Dạ nhà cháu có chụp nhưng ko đưa lên được nhà cháu tìm 1 em giống nó là đời -6e . Hôm nay nhà cháu có ra kiểm tra thước nâng +thước mượn dầu thì thấy trong lõi cây thước chính có cái ti bé bị mòn. 2 cây thước cụt gần đường búa có 1 cây có con ốc nhưng bên trong ko có lõi nào cả. Nhà cháu nghe được là con này nhập Tề lỗ về và đã thấy có dấu hiệu có thợ chạm vào rồi. Hiện tại nhà cháu đang kiếm tài liệu em nó sợ thợ trước lắp nhầm gì đó

Đi Sửa không biết máy đời nào. Cũng chẳng có cái ảnh hay video thì chia sẻ kiểu gì
Máy còn tem mác đâu bác em mới làm máy này nên không rõ. Còn hình em chụp được khổ nỗi ko đưa lên được. Nó là 350-6e bác ạ. Em đã so sánh 1 em giống nó. Hôm nay em kiểm tra thước trên ngăn kéo thấy 2 cây ty nhỏ trong thước nâng bị mòn. ( cây thước mượn dầu) thì đầu cốc có cái gì nhưng bỏ rồi 2 cây thước cụt ở cạnh đường búa em nghi ngờ nó bị sai nhưng chưa có tài liệu. ( lưu ý có 1 cây có con ốc ở đầu nhưng ko thấy có cây ti hay cái van nào bên trong )

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Dạ nhà cháu có chụp nhưng ko đưa lên được nhà cháu tìm 1 em giống nó là đời -6e...
Khi viết bài xong, bấm vào chỗ ghi là "Đính kèm" nó sẽ hỏi "hình đâu?" chỉ chỗ cái file hình chụp ấy cho nó là được.

Dạ nhà cháu có chụp nhưng ko đưa lên được nhà cháu tìm 1 em giống nó là đời -6e . Hôm nay nhà cháu có ra kiểm tra thước nâng +thước mượn dầu thì thấy trong lõi cây thước chính có cái ti bé bị mòn. 2 cây thước cụt gần đường búa có 1 cây có con ốc nhưng bên trong ko có lõi nào cả. Nhà cháu nghe được là con này nhập Tề lỗ về và đã thấy có dấu hiệu có thợ chạm vào rồi. Hiện tại nhà cháu đang kiếm tài liệu em nó sợ thợ trước lắp nhầm gì đó

Máy còn tem mác đâu bác em mới làm máy này nên không rõ. Còn hình em chụp được khổ nỗi ko đưa lên được. Nó là 350-6e bác ạ. Em đã so sánh 1 em giống nó. Hôm nay em kiểm tra thước trên ngăn kéo thấy 2 cây ty nhỏ trong thước nâng bị mòn. ( cây thước mượn dầu) thì đầu cốc có cái gì nhưng bỏ rồi 2 cây thước cụt ở cạnh đường búa em nghi ngờ nó bị sai nhưng chưa có tài liệu. ( lưu ý có 1 cây có con ốc ở đầu nhưng ko thấy có cây ti hay cái van nào bên trong )
Trừ 6 dùng động cơ kim thường ,còn trừ 8 thì kim điện .nếu là máy 350-6 thì bác thử kiểm tra con CUT 1 đằng sau cabin xem sao

Công

Trừ 6 dùng động cơ kim thường ,còn trừ 8 thì kim điện .nếu là máy 350-6 thì bác thử kiểm tra con CUT 1 đằng sau cabin xem sao
Vâng em kiểm tra thấy thiếu con van 1 chiều trên ngăn kéo. Nó nằm ở hỗ trợ nâng arm

Máy 330 -6 nó mới có Pi nhé . Con cảm biến định vị tren regulato nhé . (Có thể do bạn lười gắn đồng hồ)