1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Sk200-1

Kính thưa các Cụ! Em đang sửa một em sk200-1. Tình hình như sau ạ: áp bơm chính bơm trong 300 kg, áp chính bơm ngoài 300 kg, áp khiển 50kg. Áp khiển balo trong 20 kg ép tải còn 5kg, áp khiển balo bơm ngoài 20 kg ép tải còn 0 kg, Máy đã bỏ điện. Chậm di chuyển phải, ra vào gầu chậm, nâng cần chậm, quay toa 2 bên bình thường. Di chuyển trái bình thường. Em đã đổi 2 van áp tổng, van áp nhánh, tháo và kiểm tra các suốt, đổi 2 balo bơm trong và ngoài , đổi đường cấp 2 bơm tổng mà bệnh tình vẫn như vậy. Kính mong các Cụ giúp đỡ ạ! image.jpg image.jpg

Hoàng Hà

Active member
Kính thưa các Cụ! Em đang sửa một em sk200-1. Tình hình như sau ạ: áp bơm chính bơm trong 300 kg, áp chính bơm ngoài 300 kg, áp khiển 50kg. Áp khiển balo trong 20 kg ép tải còn 5kg, áp khiển balo bơm ngoài 20 kg ép tải còn 0 kg, Máy đã bỏ điện. Chậm di chuyển phải, ra vào gầu chậm, nâng cần chậm, quay toa 2 bên bình thường. Di chuyển trái bình thường. Em đã đổi 2 van áp tổng, van áp nhánh, tháo và kiểm tra các suốt, đổi 2 balo bơm trong và ngoài , đổi đường cấp 2 bơm tổng mà bệnh tình vẫn như vậy. Kính mong các Cụ giúp đỡ ạ! View attachment 2227 View attachment 2228
như vậy thì khẳng định bị ở ngăn kéo rồi cụ. đường lệnh từ ngăn kéo đẩy balo không trả về 0 kia cụ kiểm tra lại xem

Được các Cụ đầu nghành ( Cụ Hà, Cụ Lạc, Cụ Vân) quan tâm làm em mừng quá, em vừa làm vừa học, kính mong các Cụ chỉ bảo giúp ạ!
Các Cụ làm ơn cho em hỏi em valve check 32 nằm chỗ nào trên máy ạ! Em cũng cố gắng soi sơ đồ rồi mà vẫn chưa biết ạ, mong các Cụ chỉ giúp! Em cảm ơn nhiều! 71B4415C-3E4D-46C6-AD17-0DA5D8756F95.jpeg

PTNg2021

Well-known member
...Các Cụ làm ơn cho em hỏi em valve check 32 nằm chỗ nào trên máy ạ! Em cũng cố gắng soi sơ đồ rồi mà vẫn chưa biết ạ, mong các Cụ chỉ giúp! Em cảm ơn nhiều! View attachment 2230
Có thể ở 2 chỗ.
Dò theo sơ đồ coi 2 đầu cái van đó đi đến những đâu là ra. Thông thường van 1 chiều nó nhỏ xíu xìu xiu, người ta thường bắt ngay đầu ống luôn. Ở đây là 1 ống đến sô lê noi A2, một ống đến bộ van tổng.

Cả 2 chỗ đó đều đặt tên là cửa Pz.

Hoàng Hà

Active member
Được các Cụ đầu nghành ( Cụ Hà, Cụ Lạc, Cụ Vân) quan tâm làm em mừng quá, em vừa làm vừa học, kính mong các Cụ chỉ bảo giúp ạ!
Các Cụ làm ơn cho em hỏi em valve check 32 nằm chỗ nào trên máy ạ! Em cũng cố gắng soi sơ đồ rồi mà vẫn chưa biết ạ, mong các Cụ chỉ giúp! Em cảm ơn nhiều! View attachment 2230
Nó nằm ở đây này cụ

Đính kèm

Vậy mà đổi ty ô bơm tổng nó phải bị chân bên kia chứ sao vẫn vậy được nhỉ
Dạ, em cung thắc mắc chỗ đấy ạ. Nên mất mấy hôm em mới quyết định hạ bơm ra kiểm tra ạ. Nhưng có một lỗi là khi tháo và kiểm tra các van có viên bi trên đường ty ô thì em phát hiện rơi viên bi chỗ quay toa ạ. Trình độ em con non kém mong cụ chỉ giúp ạ!

Chú ý cái đường chấm chấm , nó thể hiện gianh giới cái gì nằm trong ngăn kéo và ngăn kéo
Dạ thưa Cụ, em còn kém cỏi nên chưa hiểu hết ý xâu xa của Cụ ạ, kính mong Cụ chỉ rõ hơn ạ.
Hiện tại thì máy làm tạm được rồi ạ. Duy chỉ có ra arm và di chuyển lùi vẫn hơi lịm máy (ghì tải ) ạ!

Dạ, em cung thắc mắc chỗ đấy ạ. Nên mất mấy hôm em mới quyết định hạ bơm ra kiểm tra ạ. Nhưng có một lỗi là khi tháo và kiểm tra các van có viên bi trên đường ty ô thì em phát hiện rơi viên bi chỗ quay toa ạ. Trình độ em con non kém mong cụ chỉ giúp ạ!
Pit tong servo bị xoay ra mất một nửa ạ A2ED095B-310A-4EF5-9248-81E7688F1C9B.jpeg