Sk115 bị chuyển qua chế độ cẩu

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Nhờ bác nào đã từng va vấp hoặc có sơ đồ trợ gúp em cho em nó về chế độ làm gầu với ạ View attachment 531
Thế tình trạng máy hiện giờ ra làm sao?? Nếu hoạt động bình thường thì cứ để thế mà làm.
Cái màn hình của nó đã không giống ai rồi. Còn hộp C1 thì chương trình khác hẳn!! Đời nó thì cũng quá cũ đối với Nhật nên tài liệu chẳng có đâu!!
Muốn trả về như máy thường thì hơi phiền!! Thay màn hình, đổ lại chương trình cho hộp C1 (mà chưa chắc đã đổ được!!)

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Có hiện tượng khi nâng cần lên cao hoặc đưa cần ra xa em nó kêu còi hơi điếc tai bác ạ
À! Đấy là nó báo quá tải cẩu. Nếu vậy thì đo điện áp cảm biến góc nghiêng ở chỗ chân cần (BOOM) và chỗ tay (ARM) xem lúc ấy là bao nhiêu? Tìm cách đánh lừa nó là xong thôi mà.
ARM ANGLE SENSOR.png BOOM ANGLE SENSOR.png BOOM HP SENSOR.png

Sửa lần cuối:

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Thì tôi đã nói là cách xử lý này tốt mà.
Chỉ có điều là đa phần thì có thể được. Nhưng thỉnh thoảng (chỉ thỉnh thoảng thôi) nó lại không được. Thế nên chưa chắc là vậy.
Khi nào thì không được và nếu không được thì xử lý cách nào là chuyện sẽ nói tiếp sau khi bạn Đinh Công Văn trả lời kết quả.

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Nó kêu thì tháo thanh giằng ra.thép lý buộc lại cho khỏi xoay là hết báo.đa phần máy nhỏ về với dân dùng đều phải sử lý bỏ bộ hạn vị.hoặc tìm cách lừa tình em nó mới hết báo công an

Đinh Công Văn

Well-known member
Thì tôi đã nói là cách xử lý này tốt mà.
Chỉ có điều là đa phần thì có thể được. Nhưng thỉnh thoảng (chỉ thỉnh thoảng thôi) nó lại không được. Thế nên chưa chắc là vậy.
Khi nào thì không được và nếu không được thì xử lý cách nào là chuyện sẽ nói tiếp sau khi bạn Đinh Công Văn trả lời kết quả.
Thưa tất cả bác là em đã tìm ra bệnh em nó có một cái công tác cạnh bơm thuỷ lực lái máy rửa xe sơ ý chạm vào bị bật qua chế độ cẩu
để lừa được cái báo tải thì còn liên quan tới nhiều thứ lắm là mấy Con cảm biến vị trí của cần áp . Áp xuất cao của cần nâng. độ nghiêng của máy vân vân
Trân thành cảm ơn các bác ạ