1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ máy lu sakai sw70c mất áp

chào mọi người ,e đang sửa lu sakai sw70c ,em làm bơm và moto xong thì khi ép tải tiến áp rất cao 400kg/cm2 nhưng lùi chỉ được 100kg,nhưng khi lấy đà thì áp 320kg( em biết là lu ko đc lấy đà) và có lúc đang ép tải thì mất toàn bộ áp không tiến và lùi được nữa áp chính 0kg ,em đo áp khiển nếu ko thao tác thì áp 18-20kg nhưng thao tác thì tụt vẻ 2-3kg,em mong mn tư vấn và giúp đỡ ạ ,em cảm ơn mọi người
Bơm pv21 ạ

Đính kèm

PTNg2021

Well-known member
chào mọi người ,e đang sửa lu sakai sw70c ,em làm bơm và moto xong thì khi ép tải tiến áp rất cao 400kg/cm2 nhưng lùi chỉ được 100kg,nhưng khi lấy đà thì áp 320kg( em biết là lu ko đc lấy đà) và có lúc đang ép tải thì mất toàn bộ áp không tiến và lùi được nữa áp chính 0kg ,em đo áp khiển nếu ko thao tác thì áp 18-20kg nhưng thao tác thì tụt vẻ 2-3kg,em mong mn tư vấn và giúp đỡ ạ ,em cảm ơn mọi người
Bơm pv21 ạ
Bơm PV thường đi kèm với mô tơ MF tạo thành một hệ mạch kín.
Để khỏi hiểu lầm, bạn chỉ vô cái hình đính kèm bên dưới coi ý bạn muốn nói "ÁP KHIỂN" là áp suất chỗ nào???

PV pump-MF motor 4.png

PV pump-MF motor 5.png

Đinh Công Văn

Well-known member
Để khỏi hiểu lầm, bạn chỉ vô cái hình đính kèm bên dưới coi ý bạn muốn nói "ÁP KHIỂN" là áp suất chỗ nào???

View attachment 2178

View attachment 2180
Mạch kín quan trọng nhất áp bơm nhồi cứ đạt tầm 18 tới 25 kg là ổn nó mất áp chủ yếu là do hệ thống không còn kín nữa xi lanh mặt trà secvo..... hở quá nhiều kiến đến bơm nhồi không đủ mất áp không đi chuyển đc . bác kiểm tra lại tổng thành cả moto và bơm đi ạ

Sửa lần cuối:

View attachment 2178

View attachment 2180
dạ e vừa phát hiện con này rò áp ạ ,liệu nó có liên quannhư bệnh trên không ạ

Đính kèm

PTNg2021

Well-known member
dạ e vừa phát hiện con này rò áp ạ ,liệu nó có liên quan như bệnh trên không ạ
Câu trả lời nhanh là.........."KHÔNG". Xin nhường lời để các Cụ thành viên khác giải thích trước.

Lại hỏi thêm cho rõ câu nói ở đầu bài: "
...áp khiển nếu ko thao tác thì đạt 18-20kg nhưng thao tác thì tụt về 2-3kg" chỉ có thao tác LÙI" mới bị như vậy hay cả 2 chiều "TIẾN_LUI" gì cũng bị hiện tượng như vậy???

Nếu chỉ bị ở chiều "LUI" thì kiểm tra:
  1. Bộ rì gu.
  2. Cái pít tông đẩy mặt nghiêng phía "LUI".
PV Rev.png

Câu trả lời nhanh là.........."KHÔNG". Xin nhường lời để các Cụ thành viên khác giải thích trước.

Lại hỏi thêm cho rõ câu nói ở đầu bài: "...áp khiển nếu ko thao tác thì đạt 18-20kg nhưng thao tác thì tụt về 2-3kg" chỉ có thao tác LÙI" mới bị như vậy hay cả 2 chiều "TIẾN_LUI" gì cũng bị hiện tượng như vậy???

1. Bộ rì gu.
View attachment 2182
dạ e mới đo lại 2 đường áp về 2 quả pít tông thì áp lùi mất sạch , áp về pít tông tiến nhấp nhổm 2~3 kg/cm2, nhưng được cái là tiến vẫn khoẻ ,lùi ép tải chính chỉ được 100kg ,tiến được 320kg, khi mà đag lùi mà bị mất áp, phanh bó là có lúc mất sạch áp nhồi ( em đo đường cấp áp mở phanh 0kg,cả tiến và lùi đều ko di chuyển được nữa)
vậy có khả năng bị rì gu không ạ ,mong bác giúp đỡ em với ạ

Lại hỏi thêm cho rõ câu nói ở đầu bài: "...áp khiển nếu ko thao tác thì đạt 18-20kg nhưng thao tác thì tụt về 2-3kg" chỉ có thao tác LÙI" mới bị như vậy hay cả 2 chiều "TIẾN_LUI" gì cũng bị hiện tượng như vậy???

1. Bộ rì gu.
View attachment 2182
em bổ sung ạ ,dạ đúng là khi không thao tác là áp nhồi 18~20kg ,nếu thao tác lùi tụt về 0 ,thao tác tiến tụt về 0 nhưng sau khoảng 0.5s lại lên 15,16kg (cái này là e đo áp mở phanh) còn em đo áp 2 đường xuống pít tông lùi 0kg tiến 1~2kg
em cảm ơn ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT

View attachment 2178

View attachment 2180
Cụ ở tịn cà lẹ mà coá hình đẹp quá.cụ cho nhà em xin tài liệu xe này với ạ.