1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Kommatsu WA470-5 không di chuyển được!

Công

Chào các tiền bối ạ hiện tại nhà cháu đang bên lào . có khám 1 con máy xúc lật . hiện tượng là máy không di chuyển được. Nhà cháu đã kiểm tra điện rơ le có đủ 25v . điện công tác từ hộp xuống 8v . điện cuộn hút không thấy có cháu đấu trực tiếp vào bình . áp dầu khiển số không đo được vì lắp không được đồng hồ nhưng phun ra rất mạnh . nhà cháu không biết cần kiểm tra gì nữa mong các cụ chỉ cho ạ

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Chào các tiền bối ạ hiện tại nhà cháu đang bên lào . có khám 1 con máy xúc lật . hiện tượng là máy không di chuyển được. Nhà cháu đã kiểm tra điện rơ le có đủ 25v . điện công tác từ hộp xuống 8v . điện cuộn hút không thấy có cháu đấu trực tiếp vào bình . áp dầu khiển số không đo được vì lắp không được đồng hồ nhưng phun ra rất mạnh . nhà cháu không biết cần kiểm tra gì nữa mong các cụ chỉ cho ạ
Máy xúc Komatsu có mã của Model là WA.
Có nhiều hạng cân WA470: WA470-1...WA470-3...TRỪ NĂM...TRỪ BẢY...TRỪ TÁM....
Phải nói rõ ra thì mới biết đường mà giúp nhá bạn.

dothin

qtrong bác phải đo dc áp xuống vỉ van điện số và áp và biến mô nữa bác,

Công

Máy xúc Komatsu có mã của Model là WA.
Có nhiều hạng cân WA470: WA470-1...WA470-3...TRỪ NĂM...TRỪ BẢY...TRỪ TÁM....
Phải nói rõ ra thì mới biết đường mà giúp nhá bạn.
Dạ vâng là 470-5 ạ hôm nay nhà cháu đo áp ở con van ở vách ko có áp . nên nhà cháu quyết định tháo ca bin làm bơm ạ

Dạ vâng là 470-5 ạ hôm nay nhà cháu đo áp ở con van ở vách ko có áp . nên nhà cháu quyết định tháo ca bin làm bơm ạ
Còn áp biến mô nhà cháu ko biết đo ở đâu

Công

Đúng rồi bác chết bơm bên phải r bác K trả xem e nhớ K nhầm đời này cả bơm điện là 7 bơm thì phải
bên phải từ là khi mình ngồi trên ca bin lái ạ

Đúng rồi bác chết bơm bên phải r bác K trả xem e nhớ K nhầm đời này cả bơm điện là 7 bơm thì phải
Em đọc tài liệu thấy có bơm torque comvrto charging pump có phải cái này ko ạ hay cái này ạ bơm work equiment hydraulic pump .

Đính kèm

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
TORQUE CONVERTER CHARGING pump + WORK EQUIPMENT pump +Pilot pump là một cụm 03 bơm bánh răng đồng trục. nằm bên trái nhìn từ đuôi xe.
Cụm bên phải là Steering pump + switch Pump + Fan pump.

WA470_480-5 Hydraulic Piping.png

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Hình đính kèm là vị trí để đo kiểm và bảng giá trị áp suất chuẩn của hệ truyền động.

Pages from WA470_480-5 (JPN_70001~) SEBM024419 SM.png
WA470-5 Standard Value.png
WA470-5 hydraulic Pump.jpg
Tor Pump.png

Sửa lần cuối:

Công

Đính kèm