1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Komatsu PC228US-3 lúc khỏe, lúc đơ!

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Chào cả nhà.
Em đang làm con pc228us-3. Máy có hiện tượng.lúc khỏe lúc đơ. Van LS đã kiểm tra và đổi van khác hiện tượng vẫn vậy. Kiểm tra van tổng; van unload không phát hiện bất thường. Em đang nghi ngờ bơm có vấn đề.mong cả nhà ai gặp trường hợp này rồi xin được chỉ giáo.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Đinh Công Văn

Well-known member
Chào cả nhà.em đang làm con pc228us-3.máy có hiện tượng.lúc khỏe lúc đơ.van ls đã kiểm tra và đổi van khác hiện tượng vẫn vậy.kiểm tra van tổng van unload không phát hiện bất thường.em đang nghi ngờ bơm có vấn đề.mong cả nhà ai gặp trường hợp này rồi xin được chỉ giáo.
Đo kiễm kĩ dòng áp xuất PC EPC

À. Nhà em xin lỗi vì chưa trả bài các cụ.em nó bị gãy lò xo ls valve.em đã thay 2van khác và ok rồi.[/Q
À. Nhà em xin lỗi vì chưa trả bài các cụ.em nó bị gãy lò xo ls valve.em đã thay 2van khác và ok rồi.
con khỉ nát này trả bài cũng văn vở nhỉ, trên cùng bao là van LS đã kiểm tra và đổi van LS khác vẫn như vậy......chốt hạ là gãy lò xo van LS là sao? mà cái lò xo đó bị gãy thì nó chẳng thể lúc khỏe lúc đơ. Chỉ bị con PC-EPC mới chập chờn thế thôi chứ nhỉ

Sao chủ thớt không cắm đồng hồ vào trong suốt quá trình thử máy để theo dõi xem thế nào nhỉ ?