1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ komatsu pc200-6 custom vào ARM bị mất áp

Thôi cứ Rem với Vạch lại thêm cả % nữa mệt nhỉ.
Đồng hồ so 1 vạch là 0.01 mm . Nên 8 % chắc ý người anh em nói là 0.08 mm đấy hả . Quá ngon để là bôi mỡ nhỉ SmartSelectImage_2018-11-05-14-32-23.png
Ăn chơi thì loại này

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Ban bệnh em đã xử lý xong.cơ bản là không có đụng cụ đo độ cứng của lò xo lên chả biết nó cứng hơn cái cũ bao nhiêu.nhưng vẫn đảm bảo để van số 8 làm cái nhiệm vụ của nó.

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Ban bệnh em đã xử lý xong.cơ bản là không có đụng cụ đo độ cứng của lò xo lên chả biết nó cứng hơn cái cũ bao nhiêu.nhưng vẫn đảm bảo để van số 8 làm cái nhiệm vụ của nó.
Ở bên kia có bạn "KÊU" là không có đồng hồ đo lưu lượng (tớ nói không có mà đo được mới THIỆN CHIẾN).
Giờ cậu lại "KÊU" không có dụng cụ "ĐO ĐỘ CỨNG LÒ XO"!! Tớ lại nói: không có mà đo, kiểm, so sánh được độ cứng của 2 cái lò xo mới "THIỆN NGHỆ"!!
Mà thôi, nói luôn không úp mở. Nói bạn đừng tự ái, đừng giận nhé.....bạn hỏi ông GỒ ấy. Chuyện xác định độ cứng của lò xo không cần đồng hồ này là đề thi vào lớp 10 môn vật lý đấy!!!

Sửa lần cuối:

Gie-rach

Administrator
Độ cứng là em cứ nén gạch đè lên. Cái đè 2 viên nún 1 cm cứng hơn cái 1 viên nún 1 cm .

không có qua đc mắt cụ nó là 8% của mili cụ ạ.thông thường của nó là 0.5-1% đó là hàng mới tinh.sau khi phục hồi là 1-2% cụ ah

Thôi cứ Rem với Vạch lại thêm cả % nữa mệt nhỉ.
Đồng hồ so 1 vạch là 0.01 mm . Nên 8 % chắc ý người anh em nói là 0.08 mm đấy hả . Quá ngon để là bôi mỡ nhỉ View attachment 135
Ăn chơi thì loại này
View attachment 136
hàng này chỉ để trong tủ kính và ngồi ngắm.miễn sờ dân chơi tuyến thành phố mới có đk để sài loại này.còn tuyến thôn như em chỉ đc nhìn thôi

hàng này chỉ để trong tủ kính và ngồi ngắm.miễn sờ dân chơi tuyến thành phố mới có đk để sài loại này.còn tuyến thôn như em chỉ đc nhìn thôi
Mấy bộ này rẻ mà cụ.
Mua hàng Tủng Của xài ổn ổn để đo thì tầm gần chai thôi chứ mấy.

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Ở bên kia có bạn "KÊU" là không có đồng hồ đo lưu lượng (tớ nói không có mà đo được mới THIỆN CHIẾN).
Giờ cậu lại "KÊU" không có dụng cụ "ĐO ĐỘ CỨNG LÒ XO"!! Tớ lại nói: không có mà đo, kiểm, so sánh được độ cứng của 2 cái lò xo mới "THIỆN NGHỆ"!!
Mà thôi, nói luôn không úp mở. Nói bạn đừng tự ái, đừng giận nhé.....bạn hỏi ông GỒ ấy. Chuyện xác định độ cứng của lò xo không cần đồng hồ này là đề thi vào lớp 10 môn vật lý đấy!!!
Em nghe có ai nói là không kiểm tra được thì nhìn. Không nhìn được thì sờ.không sờ được thì ngửi.không ngửi được thì nếm.dùng tất cả các giác quan và cái mình có

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
cái van số 8 đó em cũng đc nghịch một vài lần.nó rất hay bị đổ và khe hở em nào đẹp thì cũng khoảng 8% con đa số là 12-16% lỗ và ty nhìn nó nhem nhở.cụ thay bằng cái lò xo khác cứng hơn thì nó là bao nhiêu ? trong khi hành trình của nó chỉ đc 3 ly.nó sẽ giật đùng đùng đấy
Câu chuyện này mới hay đây này, chứ cái việc "DEM" với "VẠCH", phần trăm hay phần nghìn, hàng CHỊ NA hay hàng ANH BƯỞI gì đó thì cho nó qua đi.
Tớ xác nhận là có thể có trường hợp nó sẽ bị "GIẬT" (nhưng cũng không đến nỗi "GIẬT ĐÙNG ĐÙNG". Gớm!! thổi phồng lên quá!!). Nhưng thực tế ở đây thì nó không giật mà lại êm ru.

Vậy nên mời các bạn MỔ chỗ này xem khi nào thì nó GIẬT; khi nào thì ÊM cho tường minh.

Sửa lần cuối:

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Thưa thầy Lạc Hậu

Nếu như lò xo cứng hơn.mà vẫn để cái lỗ dưới con 8. Áp cao sẽ đẩy số 6, số 6sẽ đẩy số 7 và số 7sẽ xả áp==>số 8 sẽ nhẩy liên tục mất tác dụng cân bằng.kji đó sẽ dật.
Khi em chặn cái lỗ ấy lại.khi vào arm sẽ tạo áp hồi lớn sẽ đẩy số 8.lúc đó 2 khoang sẽ bù áp cho nhau.triệt tiêu hiện tượng giật và lửng arm.khi arm qua điểm cân bằng hoặc có tải.áp bên arm in sẽ đóng số 8 lại.em thay cái lò xo cứng hơn là triệt tiêu hiện tượng số 8 bị kẹt và kênh.

Đính kèm

:):):) cái van này nó dùng để tái sinh dựa vào thế năng khi vào tay đòn.nếu nó bị kẹt hoặc bị kênh thì chỉ có gia công lại thôi.có khi phải chế tạo một cái mới ấy chứ !!!

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
:):):) cái van này nó dùng để tái sinh dựa vào thế năng khi vào tay đòn.nếu nó bị kẹt hoặc bị kênh thì chỉ có gia công lại thôi.có khi phải chế tạo một cái mới ấy chứ !!!
Rà lại được mà cụ ơi

Thưa thầy Lạc Hậu

Nếu như lò xo cứng hơn.mà vẫn để cái lỗ dưới con 8. Áp cao sẽ đẩy số 6, số 6sẽ đẩy số 7 và số 7sẽ xả áp==>số 8 sẽ nhẩy liên tục mất tác dụng cân bằng.kji đó sẽ dật.
Khi em chặn cái lỗ ấy lại.khi vào arm sẽ tạo áp hồi lớn sẽ đẩy số 8.lúc đó 2 khoang sẽ bù áp cho nhau.triệt tiêu hiện tượng giật và lửng arm.khi arm qua điểm cân bằng hoặc có tải.áp bên arm in sẽ đóng số 8 lại.em thay cái lò xo cứng hơn là triệt tiêu hiện tượng số 8 bị kẹt và kênh.
Số 7 xả áp thì sẽ ảnh hưởng gì tới cái van 1 chiều số 8 đâu mà nó sẽ giật hả cụ?
Trường hợp cụ nói thì nó là trường hợp vào arm khi tải nặng mà.

Theo như em nghĩ thì xe có hiện tượng giật khi vào arm không liên quan tới việc van 1 chiều số 8 nhảy liên tục mà là do việc ty số 7 nhảy liên tục làm mất áp.

^^^ Theo như bình thường thì khi Arm rơi thì áp suất tạo ra tại bên A > Áp tại bên B + áp lò xo.
--> mở van 1 chiều.

^^^ Tuy nhiên khi thay bằng lò xo cứng hơn đến 1 giá trị nào đó thì áp bên A khi Arm rơi sẽ không lớn hơn đc áp bên B + lò xo
--> Không mở được van 1 chiều.
Cùng lúc đó thì ở cây ty số 7,
Áp bên B tác động vào ty số 6 > lực nén của lò xo C
--> mở ty số 7 làm thoát áp bên A về đường hồi. ( giống với lúc vào tải nặng )

Tới đây thì vẫn chưa thấy hiện tượng giật nhỉ,
Vì áp lực bên B tác động vào ty số 6 > lực nén lò so C --> mở ty số 7 --> thông về đường hồi
--> Áp bên A mất dẫn đến arm rơi xuống nhanh --> áp bên phía đầu D của xy lanh Arm cũng giảm theo
--> Áp lực bên B tác động vào ty số 6 < lực nén lò so C --> đóng ty số 7
--> Arm lại rơi chậm lại
Việc này cứ lặp đi lặp lại liên tục sẽ dẫn đến hiện tượng giật.
* Còn ở đầu bài thì cụ Sơn đã bịt luôn đường cấp áp đẩy ty số 6 nên dù lò xo có cứng hơn thì cũng vẫn không bị giật.

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Nếu lò xo cứng quá sẽ có hiện tượng arm đánh đu rồi mới vào tiếp.hay còn gọi là lửng arm.