1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Doosan DX55W-5K báo lỗi sensor áp suất lọc nhiên liệu

Linh1693

E chào các thợ thầy, các bác các a trong nghề ạ. E sinh năm 2k3 mới vào nghề sửa điện mxct đc 2 năm. Nay e va vào con doosan 55w-5k 2017 có lỗi như hình ạ, e đã tra tài liệu hãng nhưng ko biết rõ vị trí con cảm biến nằm ở đâu ạ, các thầy biết thì chỉ cho e hướng giải quyết với ạ. E là thợ 100% ko phải chủ máy. E thử tháo 2 con cảm biến ở lọc r mà ko phải ạ. E cảm ơn mng ạ!!!

Đính kèm

Linh1693

Nó báo nghẹt cái lọc nhiên liệu. Cái lọc nhiên liệu có cái cảm biến chênh lệch áp suất giữa đầu vào với đầu ra.
Kiếm quanh cái lọc nhiên liệu là ra ấy mà.

View attachment 5160
Vâng e cảm ơn thầy LacHau ạ, có gì e sẽ cập nhật lên bài viết ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
E chào các thợ thầy, các bác các a trong nghề ạ. E sinh năm 2k3 mới vào nghề sửa điện mxct đc 2 năm. Nay e va vào con doosan 55w-5k 2017 có lỗi như hình ạ, e đã tra tài liệu hãng nhưng ko biết rõ vị trí con cảm biến nằm ở đâu ạ, các thầy biết thì chỉ cho e hướng giải quyết với ạ. E là thợ 100% ko phải chủ máy. E thử tháo 2 con cảm biến ở lọc r mà ko phải ạ. E cảm ơn mng ạ!!!
lấy đúng ảnh của mình hqua mình mới đăng lên fb xong haha

Linh1693

thì còn ai có bức ảnh này ngoài anh chụp nữa😂, h e phải cập nhật kiến thức dần thoi a;v

thì còn ai có bức ảnh này ngoài anh chụp nữa😂, h e phải cập nhật kiến thức dần thoi a;v
khắc phục đc chưa b ... nếu vẫn bị mai e tháo 2 cực bình acc quy xem thế nào ... để xem nó có ri sét đc hết k ... k hết thì kiểm tra dây cảm biến có bị hở hay như nào r tính tiếp