1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Cần mọi người giúp đỡ Hitachi zx225-5

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Em đang làm việc mua bán bên Nhật: em có mua 1 chiếc hitachi zx225-5 đời 2015 chạy được 3700giờ mà về thì nó báo lỗi xả khí bô ( máy nổ chạy bình thường nhưng không chỉnh lên xuống được nên em không làm việc được) .em tháo ống xả xúc rửa và làm các kiểu reset trên bản điều khiển cũng không được . Em đã nhờ chính hãng Hitachi đến sửa : sau khi họ đem máy tính đến reset và kiểm tra lổi thì họ báo với em là : phần miềm báo 3 lỗi : lỗi máy, lỗi ống xã, lỗi bơm 1 áp lực yếu ( họ nói bơm thủy lực chia ra 2 bơm) . Nguyên nhân chính xác là chỗ nào họ cũng không nắm chính xác nên chi phí sửa chữa thấy thế rất cao . Em có hỏi là các cảm biến ống xả và ống thủy lực có cái nào hư hỏng không thì họ nói không. Họ giải thích khi bơm không đủ áp cảm biến sẽ không cho mở ga, rồi ống xả hồi khí đốt bị hỏng cũng không mở ga được , còn máy báo lỗi thì em loại bỏ ra vì đề máy nổ rất nhạy không khói : lúc mới nổ thì ga hơi lớn máy hoạt động OK nhưng sau 30 giây là ga tự động nhỏ xuống nên xe hoạt động rất chậm ….. các anh chị có hướng sử Lý nào chi giúp em với . Em cũng có ích kinh nghiệm sữa chữa xe cuốc nhưng về bên điện em hoàn toàn không biết…. Xin giúp đỡ…
Tất cả những lỗi này đều liên quan tới nguồn 5V của hộp MC kiểm tra kĩ lại nguồn hộp và dây dợ
Ở màn hình chính cũng như triệu chứng không tăng ga động cơ được đều có dấu hiệu liên quan đến lỗi hộp ECU (hộp điều khiển động cơ).
Bạn bấm vào mục "ENGINE" để xem hộp ECU đang bị lỗi gì.

ECM Fault code.png

Sửa lần cuối:

Đinh Công Văn

Well-known member