2. Thảo luận - Kinh nghiệm các bệnh đã xử lý được sk75UR-3 thao tác ARM bị lịm máy

anhtuan

tất cả các thao tác của em đều 300kg mỗi cần arm là lịm máy em hạ van công tác của arm xuống thì hết lịm nhưng yếu mà cảm biến ga tự động của arm nhổ ra thì dâng áp 200kg cắm vào hết dâng áp bác nào chuyên kobelco chỉ dáo em với ạ

DOXU_SG

Active member
tất cả các thao tác của em đều 300kg mỗi cần arm là lịm máy em hạ van công tác của arm xuống thì hết lịm nhưng yếu mà cảm biến ga tự động của arm nhổ ra thì dâng áp 200kg cắm vào hết dâng áp bác nào chuyên kobelco chỉ dáo em với ạ
Em mới vào nghề nên không cao tay. Lót dép ngồi hóng thôi ạ.

Mạn phép hỏi là bác đã kiểm tra những gì rồi ạ?

anhtuan

Em mới vào nghề nên không cao tay. Lót dép ngồi hóng thôi ạ.

Mạn phép hỏi là bác đã kiểm tra những gì rồi ạ?
em kiểm tra áp chính và dàn điện dưới gầm rồi em giảm van công tác của arm xuống thì đỡ lịm nhưng yếu bác có biết chỉ em với ạ

Hoàng Hà

Active member
Lịm máy khi nào , ga to hay nhỏ ép kịch cần hay múa gió

PTNg2021

Well-known member
ép kịch cần bác ơi hn nay thợ hà nội về chỉ set lại hộp đen phát là dk luôn e cũng chưa hiểu tại sao 😅😅😅
Đừng nóng vội, phải biết đọc, biết viết, học tiếp rồi mới làm thơ, viết văn được nhá.
Cứ từ từ rồi thời gian sau bạn sẽ hiểu tại sao chỉ SET lại hộp là được.

Sửa lần cuối:

anhtuan

Đừng nóng vội, phải biết biết đọc, biết viết rồi học tiếp mới làm thơ, viết văn được nhá.
Cứ từ từ rồi thời gian sau bạn sẽ hiểu tại sao chỉ SET lại hộp là được.
các bác chuyên sâu chỉ em với ạ e mới vào nghề nên còn non lắm

Mình có con kobelco sk30 sr-3 cũng bị lịm máy khi kịch cần arm, ga to hay nhỏ cũng bị. Có ai biết bệnh gì chỉ mình với!