2. Thảo luận - Kinh nghiệm các bệnh đã xử lý được SK200-1 bệnh hạ cần - ra ARM lịm chết máy

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Nhờ cả nhà ạ.
Ap bơm khi ép cắt xích từng bên 340kg, áp khiển trên cốc 40kg, ralenti cắt xích quay tròn xe.

Nhưng hạ cần thì lại lịm chết máy; ra arm cũng lịm chết máy.

KẾT HỢP ĐỘNG TÁC THÌ LẠI BÌNH THƯỜNG. Mong cả nhà tư vấn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Bỏ điện rồi bác.em nghi nghờ con van tái sinh trong suốt.bác có tralink khó cho em xin phát

Nhà ta bác nào có tài liệu Kobe 200-1 mark 3 không cho nhà em xin với ạ

Có cụ nào có sơ đồ mạch thủy lực làm việc của boom và arm không cho nhà em xem ké tý

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
nó ko liên quan đến mạch tái sinh.như thớt nói là kết hợp vào thì hết.vậy thì chủ thớt kết hợp nhưng thao tác nào với nhau.hạ cần với ra tay đào cũng là kết hợp đấy ah
Lại bình thường cụ à. Chỉ thao tác đơn hạ cần là chết khự. Ra arm cũng khựng.
kết hợp lại bt

ngaymoi

Nhờ cả nhà ạ.áp bơm khi khi ép cắt xích từng bên 340kg.áp khiển trên cốc 40kg.gas găng ty cắt xích quay tròn xe.hạ cần lịm chết máy.ra arm lịm chết.kết hợp lại bt.mong cả njaf chém giúp
khả năng không phối hợp 2 bơm

PTNg2021

Well-known member
Cuối cùng nó bị gãy cái ty trong suốt arm và nâng ạ
Vâng, cảm ơn Cụ đã hồi đáp.
Sau này anh em khác có gặp bệnh như thế này cũng có ngay phương hướng để kiểm tra, xử lý cho nhanh, đỡ biết bao nhiêu thời gian phải mày mò hén.

Nói riêng với Cụ "Đặng Sơn". Thấy có vẻ hơi sai sai?!
  1. Gãy cái ti trong ruột của ống chỉ động tác cần (BOOM) thì đúng là có thể làm lịm máy khi hạ cần.
  2. Nhưng gãy cái ti trong ruột ống chỉ của động tác ARM, thì chỉ có thể làm lịm máy khi VÀO ARM, kèm thêm điều kiện là đang MÚA GIÓ, nghĩa là cái tay ARM đang lơ lửng trên cao; chứ ra tay ARM thì không lịm máy được đâu Cụ.

khả năng không phối hợp 2 bơm
Còn câu trả lời này kỳ cục quá vậy??!!
Ở trên vừa mới nói nguyên nhân gây bệnh rồi mà trả lời không liên quan gì hết, đã vậy mà bệnh quá tải, bị lịm máy lại nói là "KHẢ NĂNG KHÔNG PHỐI HỢP 2 BƠM" thì tui bó tay toàn tập luôn!!

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Nói riêng với Cụ "Đặng Sơn". Thấy có vẻ hơi sai sai?!
  1. Gãy cái ti trong ruột của ống chỉ động tác cần (BOOM) thì đúng là có thể làm lịm máy khi hạ cần.
  2. Nhưng gãy cái ti trong ruột ống chỉ của động tác ARM, thì chỉ có thể làm lịm máy khi VÀO ARM, kèm thêm điều kiện là đang MÚA GIÓ, nghĩa là cái tay ARM đang lơ lửng trên cao; chứ ra tay ARM thì không lịm máy được đâu Cụ.
Gây ra bị chèn cứng mà cụ.cái ty trọng ruột là tái sinh tuần hoàn.

DOXU_SG

Active member
Em xử lý 2 cái đó xong là máy ok

Theo hình thì rõ ràng khi ra Arm thì nhớt nó đâu có tác dụng vào cái ty trong ruột đâu nhỉ?
Nên em thấy vẫn hơi khó hiểu bác ạ.

Em nghĩ là nó vì lý do gì đó nó bị kẹt cái ty (dân gian hay gọi là cái ty cụt) nên nó mới bị lịm máy.
Mà bác kết hợp lại ngon lành. Em đoán là có lẽ bác kết hợp thao tác gàu hoặc cần chăng?