1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Sk120-3

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Kính các bậc cao nhân.em thăm khám sk120-3 thông số như sau.
Áp khiển tại cốc 45km/m3
Áp p1=p2=320kg/cm3
Màn hình không báo lỗi.
Hiện tượng máy chậm arm. Boom. Bucket.quay.di chuyển khoẻ.nhanh.
Em kiểm tra dàn PSV p1 cụt p2 cut. Travel strength khi rút giắc đo điện đc 27.5 v.nhưng khi cắm vào đo điện áp tụt còn 7.5 v.thao tác ga tự động đủ các thao tác.nhưng điện áp không giao động theo tải mà giữ nguyên 7.5 v.đo trên cốc bypass cut thì không có áp ra.các bậc tiền bối giúp em với ạ.

Hoàng Hà

Active member
Áp khiển tại cốc 45km/m3
Áp p1=p2=320kg/cm3
Màn hình không báo lỗi.
Em kiểm tra dàn PSV p1 cụt p2 cut. Travel strength khi rút giắc đo điện đc 27.5 v.nhưng khi cắm vào đo điện áp tụt còn 7.5 v.thao tác ga tự động đủ các thao tác.nhưng điện áp không giao động theo tải mà giữ nguyên 7.5 v.đo trên cốc bypass cut thì không có áp ra.các bậc tiền bối giúp em với ạ.
Áp đủ rồi thì Cụ tăng lưu lượng ở bơm lên cho nó nhanh

Bruceli_mct

Active member
Áp khiển tại cốc 45km/m3
Áp p1=p2=320kg/cm3
Màn hình không báo lỗi.
Áp suất qua tay của kỹ sư máy xây dựng ĐhXD Đặng Văn Sơn có đơn vị là cm3 các cụ ạ.
Cụ cho em hỏi khi di chuyển bơm nó có tách không.những thao tác nào là chậm nhất,chậm vừa vừa.
Điện áp chưa cắm van và sau khi cắm van vào nó tụt thì có gì lạ đâu cụ.
Còn việc nó ko thay đổi thì cụ hãy loại trừ nó bị hộp, đường dây hay van đi đã rồi tính tiếp.
Màn hình của cụ còn sống nữa ko vậy.
Điện psv 1.2 và cảm biến áp cao 1.2 thì sao cụ.các thao tác hai bơm và một bơm thì sao. Cụ đưa thông số như vậy có bố ông trời cũng ko hiểu được.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: