1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Nhờ các cụ Tư vấn em SK200-6 báo lỗi hình ổ khóa!

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Hôm. Nay em đi khám một em SK200-6, màn hình nó cứ hiện cái khóa như hình và không kiểm tra được lịch sử mã lỗi ạ[
Máy vẫn hoat Động đầy đủ nhịp nhàng và vẫn kiểm tra các thông số hoạt động được bác ạ
"Máy vẫn hoat Động đầy đủ nhịp nhàng và vẫn kiểm tra các thông số hoạt động được"!!
Vậy thì tóm lại là đưa lên đây để hỏi cái gì??

Đinh Công Văn

Well-known member
"Máy vẫn hoat Động đầy đủ nhịp nhàng và vẫn kiểm tra các thông số hoạt động được"!!
Vậy thì tóm lại là đưa lên đây để hỏi cái gì??
Em đang thắc mắc là sao em nó không hiện OK như những máy khác và không xem được lịch sử lỗi Vì em nó lâu lâu bị đơ một phát tất cả các Động tác bị chậm lại em đã kiểm tra một số giắc điên vào hộp và các cảm biến vẫn OK vì từ khi bị máy bị lật mới bị như vậy ạ

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Sk75-3 hiện hình khoá mà hiện tiếng nhật.em đã kiểm tra ba công tắc dưới ghế đều không phải.vậy là lỗi gì ạ.máy nâng chậm vào arm chậm.quay toa phải mượn cửa.các bác các cụ các bậc tiền bối hõ cho em phát.em bế tắc

Em đang thắc mắc là sao em nó không hiện OK như những máy khác và không xem được lịch sử lỗi Vì em nó lâu lâu bị đơ một phát tất cả các Động tác bị chậm lại em đã kiểm tra một số giắc điên vào hộp và các cảm biến vẫn OK vì từ khi bị máy bị lật mới bị như vậy ạ

Không hiện lịch sử lỗi được thì có khi bị hỏng nút bấm không hả cụ?

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Sk75-3 hiện hình khoá mà hiện tiếng nhật.em đã kiểm tra ba công tắc dưới ghế đều không phải.vậy là lỗi gì ạ.máy nâng chậm vào arm chậm.quay toa phải mượn cửa.các bác các cụ các bậc tiền bối hõ cho em phát.em bế tắc
Tôi nhớ cũng hơi lâu rồi, đã có lần nói ở đâu đó rằng: không cần phải đọc chữ (chữ Nhật cũng kệ nó); góc trên bên trái có một con số. Con số đó cho biết lỗi gì đấy!!

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Sơ đồ thủy lực chức năng "GIỚI HẠN VỊ TRÍ" để tránh va đập gàu vào buồng lái (Cabin Interference Prevention System), nó còn được gọi là "HỆ THỐNG GỐI ĐỆM-GIẢM CHẤN ĐIỆN TỬ" (Electronic Cushion System).
Nguyên lý làm việc của hệ thống: các cảm biến vị trí TAY (ARM), CẦN (BOOM)... báo về hộp điện tử chính (C1 controller), hộp C1 xuất tín hiệu đến các PSV điều khiển các thao tác nói trên. Khi nhận thấy gàu quá gần, có nguy cơ va đập vào buồng lái, hộp C1 ngắt không cho các PSV đưa dòng thủy lực đến các thao tác.
SK75UR-3E Hydraulic Circuit 2.png SK75UR-3 PSV pilot.png

Sửa lần cuối: