1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Máy xúc KOMATSU PC200-6E máy làm nhanh nhưng không cắt xích được.

Chả là thế này, hôm qua e có kiểm tra 1 em Komatsu 200-6E bệnh của cháu như sau. Máy làm thao tác nhanh không cắt đc xích . Em đã đo as chính , bơm trong 330kg, ngoài cũng vậy . As khiển 45kg. Em tháo rắc điện con van trên thì khôg thay đổi, tháo rắc điện con van dưới thì máy chạy nhanh cắt xích khoẻ nhưng làm việc thao tác thì yếu lịm.Nhờ các bác trên diễn đàn tư vấn hộ em.

Đinh Công Văn

Well-known member
Em hỏi thêm chút thông tin là khi cắt xích có tách bơm không
Áp xuất PC-EPC thế nào
Đoán 99% máy của bác bơm không được đạt rồi

Sửa lần cuối:
Con
Chả là thế này, hôm qua e có kiểm tra 1 em Komatsu 200-6E bệnh của cháu như sau. Máy làm thao tác nhanh không cắt đc xích . Em đã đo as chính , bơm trong 330kg, ngoài cũng vậy . As khiển 45kg. Em tháo rắc điện con van trên thì khôg thay đổi, tháo rắc điện con van dưới thì máy chạy nhanh cắt xích khoẻ nhưng làm việc thao tác thì yếu lịm.Nhờ các bác trên diễn đàn tư vấn hộ em.
Con van điện trên dùng để quăng mo , bỏ bớt đi cũng được , chủ yếu con van điện từ ở dưới dùng để điều chỉnh góc nghiêng bơm . Bác bỏ điện ra lưu lượng lên hết cỡ sặc tải chết máy là đúng rồi 😁😁 . Bác bật công tắc dưới bảng cầu chì lên cho nó cấp điện cố định xem còn đủ áp ko ?