1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ komatsu pc200-6 custom vào ARM bị mất áp

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Nhờ các cụ tham vấn
Máy KOMATSU PC 200-6 thường.
Áp chính 350 kg, áp điều khiển 45kg; ga nhỏ cắt xích tròn khỏe. Duy chỉ có thao tác vào tay (ARM IN) là mất áp chỉ được 230 kg?!
Hòa bơm tốt mà áp không lên được, vào tải yếu. Nhờ các cụ tham vấn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Nhờ các cụ tham vấn
Máy KOMATSU PC 200-6 thường.
Áp chính 350 kg, áp điều khiển 45kg; ga nhỏ cắt xích tròn khỏe. Duy chỉ có thao tác vào tay (ARM IN) là mất áp chỉ được 230 kg?!
Hòa bơm tốt mà áp không lên được, vào tải yếu. Nhờ các cụ tham vấn.
Máy PC200-6 thường (Custom) là máy có bơm con điều khiển hở bạn?
Bạn đã kiểm, xử lý những gì rồi, hay chỉ mới đo áp suất của bơm thôi??

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
dạ em đã làm lại bơm.balo chỉnh nhậy.tất cả các thao tác đều khỏe duy chỉ có thao tác vào arm là thiếu áp

đời co balo có bơm khiển

phớt ngăn khoang va van áp nhánh thì loại trừ luôn rồi ạ.em hạ ngăn kéo kiểm tra không thấy gi bất thường. đang mạ lại suốt thầy ạ

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
dạ em đã làm lại bơm.balo chỉnh nhậy.tất cả các thao tác đều khỏe duy chỉ có thao tác vào arm là thiếu áp

đời co balo có bơm khiển

phớt ngăn khoang va van áp nhánh thì loại trừ luôn rồi ạ.em hạ ngăn kéo kiểm tra không thấy gi bất thường. đang mạ lại suốt thầy ạ
Liên quan đến thao tác "VÀO TAY" (ARM-IN). Đời máy này có một van gọi là van ARM cân bằng (ARM COUNTERBALANCE VALVE), trong đó có cái van một chiều, khả năng rất cao là bị kẹt hoặc gãy lò xo của cái van này; bên hông cái van còn có lỗ tiết lưu nhỏ cũng có thể bị nghẹt, tắc cái tiết lưu ấy.
Van số 8 hình bên dưới.

PC200LC-6 Custom ARM-IN counterbalance.png

Bruceli_mct

Active member

đời co balo có bơm khiển

Chủ thớt con này nằm trên mèo vạc hay lũng cú vậy. Lần này lên đấy thì xúc bạc,vô tiền khoáng hậu.đồ đạc thì về phiền hà cụ Giẻ.

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Chủ thớt con này nằm trên mèo vạc hay lũng cú vậy. Lần này lên đấy thì xúc bạc,vô tiền khoáng hậu.đồ đạc thì về phiền hà cụ Giẻ.
Chỉ là sang cụ giẻ để úp tài liệu lên đây để chia sẻ cho anh em tham khảo.

cái van số 8 đó em cũng đc nghịch một vài lần.nó rất hay bị đổ và khe hở em nào đẹp thì cũng khoảng 8% con đa số là 12-16% lỗ và ty nhìn nó nhem nhở.cụ thay bằng cái lò xo khác cứng hơn thì nó là bao nhiêu ? trong khi hành trình của nó chỉ đc 3 ly.nó sẽ giật đùng đùng đấy

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Con van 8 nó chỉ có nhiệm vụ tái sinh chống hẫng cần khi vào arm qua điểm cân bằng; thằng này phải đóng để tăng áp cho arm in.
Cái lò xo cắt đúng bằng cái cũ và đường kính thân sợi lò xo to gấp 1.5 lần cái cũ. Đã thử máy cả ngày làm mượt mà êm ái như gái 18.thân các cụ ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
cái van số 8 đó em cũng đc nghịch một vài lần.nó rất hay bị đổ và khe hở em nào đẹp thì cũng khoảng 8% con đa số là 12-16% lỗ và ty nhìn nó nhem nhở.cụ thay bằng cái lò xo khác cứng hơn thì nó là bao nhiêu ? trong khi hành trình của nó chỉ đc 3 ly.nó sẽ giật đùng đùng đấy

Khe hở khoảng 8% là sao thế cụ?

LACHAU

Administrator
Thành viên BQT
Khe hở khoảng 8% là sao thế cụ?
Ừ nhỉ!! Bớ cái nhà anh CM2018, con số 8% là 8% của milimeter hay 8% so với đường kính của cái van; so với đường kính của cái lỗ??