1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Komatsu PC128US-2 áp chính chỉ được 250 Bar, không ăn tải được.

Phi Hung

Hoat động tầm 20p áp khiển từ bị tụt từ 60 xuống chỉ còn 20 cứu e với ạ

Con này lúc trước bị ngậm tải 120ki . Thay ngăn kéo mới hết ngậm tải mà lại mất áp khuyển ,thay cục chiếc áp thì áp khuyển bình thườg 35.40ki , giờ lại áp tổng 200 tăng hết cỡ vào thì đc 250 kí mà vào tải không ăn tải ....các cụ tư vấn cho e với ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Đinh Công Văn

Well-known member
Cụ thay một mớ đồ trung của thì hơi khó kiểm xoát chất lượng bịt từng thứ 1 lại để kiểm tra coi nó lọt ở đâu

Phi Hung

Cụ thay một mớ đồ trung của thì hơi khó kiểm xoát chất lượng bịt từng thứ 1 lại để kiểm tra coi nó lọt ở đâu
e bịt ông lên quay toa thử cả từg đường từg cụm tay trang bịt cả đường về điện bơm hk thử đc bộ điện bên công tắc thôi cụ ơi

Hoàng Hà

Active member

Con này lúc trước bị ngậm tải 120ki . Thay ngăn kéo mới hết ngậm tải mà lại mất áp khuyển ,thay cục chiếc áp thì áp khuyển bình thườg 35.40ki , giờ lại áp tổng 200 tăng hết cỡ vào thì đc 250 kí mà vào tải không ăn tải ....các cụ tư vấn cho e với ạ
Lại thêm bệnh nữa ak cụ ơi.

Cụ cho e hỏi cụ thay ngăn kéo mới là thay giống cái của máy hay cụ thay cái của đời thấp hơn. Cụ đã bịt đường khiển ở di chuyển chưa và máy có lắp thêm phụ kiện gì không. Van trích áp khiển đúng đời hay chế của -6 ạ

Phi Hung

Lại thêm bệnh nữa ak cụ ơi.
Không cụ ơi lúc trước mất áp khuyển giờ thay cục chiếc áp thì áp khuyểm ổn định 35.40 không tụt nữa mà giờ lại không ăn tải áp 200 .250 múa không nhanh như gió vào tải èk ra cụ

Cụ cho e hỏi cụ thay ngăn kéo mới là thay giống cái của máy hay cụ thay cái của đời thấp hơn. Cụ đã bịt đường khiển ở di chuyển chưa và máy có lắp thêm phụ kiện gì không. Van trích áp khiển đúng đời hay chế của -6 ạ
thay đúng đời cụ ạ ...van trích áp khuyển đúng đời lun ạ ...xe không độ chế thêm gì điện đóm không báo lỗi gì

Không cụ ơi lúc trước mất áp khuyển giờ thay cục chiếc áp thì áp khuyểm ổn định 35.40 không tụt nữa mà giờ lại không ăn tải áp 200 .250 múa không nhanh như gió vào tải èk ra cụ
phần áp khuyển thay cục mới vào ok rồi ạ

DOXU_SG

Active member
phần áp khuyển thay cục mới vào ok rồi ạ
Bác cho em hỏi phát.
Thế lúc bác thay cái phân phối khác vào là bị mất áp khiển ngay phải ko?
Hay 1 thơi gian sau mới mất áp khiển?
Nếu vừa thay đã ko lên áp khiển thì bác đâu làm thử đc -> ko khẳng định được là cái phân phối mới thay này nó có ngon hay không?

Vihungpham

bác nên kiểm tra lại van unload nhé.

Phi Hung

Bác cho em hỏi phát.
Thế lúc bác thay cái phân phối khác vào là bị mất áp khiển ngay phải ko?
Hay 1 thơi gian sau mới mất áp khiển?
Nếu vừa thay đã ko lên áp khiển thì bác đâu làm thử đc -> ko khẳng định được là cái phân phối mới thay này nó có ngon hay không?
lúc trước nó chỉ đc 20 kí thôi cụ thay cục mới vào áp lên 35.40 không bị tụt nữa ...còn cái phân phối thì đang trên xe khác hoạt động ok tháo xuốg để gắn lên thử xe (và đã mua lun rồi cụ ạ )

PTNg2021

Well-known member
thay cục chiết áp thì áp khuyển bình thườg 35.40ki , giờ lại áp tổng 200 tăng hết cỡ vào thì đc 250 kí mà vào tải không ăn tải ....các cụ tư vấn cho e với ạ
  1. Cái áp chữ màu đỏ ở trên là áp gì vậy??? :(:eek::unsure:
  2. "TĂNG HẾT CỠ" là tăng chỗ nào vậy, tăng ở bơm hay tăng ở bộ van phân phối, và tăng con van nào ở 2 chỗ đó?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: