1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ Komatsu Pc 78-6 không chỉnh được áp

Thưa các Cụ, con đang sửa một em komatsu 78Us-6EO (sơ ri 5747) . Bênh tình như sau ạ: kiểm tra bình thuỷ lực có nhiều mạt đồng. Con đã hạ bơm tổng thay ruột bơm (thay pít tông, xi lanh mặt trà, đĩa lỗ, táo) . Tháo súc rửa ngăn kéo (CONTROL VALVE). Lắp bơm lên chạy thử thì đo áp chính chỉ được 150 kg. Áp khiển 37 kg. Áp không tải chỉ được 25kg (kim đồng hồ thì giật) . Mong các Cụ chỉ giúp ạ!

Các Cụ làm ơn cho em hỏi, 2 em này có tác dụng gì ạ! (Trong mỗi em có mội viên bi ạ)

Kính thưa các Tiền Bối, các Cụ, khẩn cầu các Tiền Bối, các Cụ giúp cho: Em lại hạ bơm (soi thật kỹ) mà không phát hiện thêm được gì. Thuỷ lực đã thay, mạt đồng đã hết. Soi thật kỹ ngăn kéo.
van ngan keo.JPG
Lắp bơm lên chỉnh đi chỉnh lại, áp chính chỉ được 200 kg. Cắt xích không được, cắt đất thì chậm. Xả tải thì ổn, Van áp chính đã kiểm tra kỹ, và tăng kịch. Mong các Cụ, các Tiền Bối nhủ lòng thương. nhón tay làm phúc chỉ giúp ạ.

Sửa lần cuối:

Nhân

Bác nên đem ngăn kéo đi tét thử như thế nào trước đả ngăn kéo ổn thì bác mới biết mà loại từng cái bác ơi chứ giờ ngăn kéo không biết ổn không bơm không biết ổn không chung chung khó phán bệnh lắm

Đinh Công Văn

Well-known member
Kính thưa các Tiền Bối, các Cụ, khẩn cầu các Tiền Bối, các Cụ giúp cho: Em lại hạ bơm (soi thật kỹ) mà không phát hiện thêm được gì. Thuỷ lực đã thay, mạt đồng đã hết. Soi thật kỹ ngăn kéo.
View attachment 2629
Lắp bơm lên chỉnh đi chỉnh lại, áp chính chỉ được 200 kg. Cắt xích không được, cắt đất thì chậm. Xả tải thì ổn, Van áp chính đã kiểm tra kỹ, và tăng kịch. Mong các Cụ, các Tiền Bối nhủ lòng thương. nhón tay làm phúc chỉ giúp ạ.
rút bỏ van Pc ép tải xem được bao nhiêu cân
bơm chỉ tạo ra lưu lượng chứ không tạo ra áp xuất
áp xuất chỉ tạo ra khi lưu lượng bị cản lại