1. Máy đang kiểm tra, sửa chữa -Cần tư vấn, hỗ trợ HITACHI Ex75UR_5 mất toàn bộ thao tác

Đinh Công Văn

Well-known member
Em.đang kiểm tra 1 máy hitachi Ex 75 UR _5 hiện tượng mất toàn bộ thao tác
Lúc bị lúc không
Khi mất toàn bộ thao tác màn hình báo lỗi E17
Kiểm tra sơ bộ thì khóa tay trang bằng cơ khí đã bật thử công tác khẩn cấp nhưng hiện tượng vẫn y văn nguyên .bệnh dở ở chỗ khi bị khi không lúc bị có khi tắt bật chìa khóa vài lần là được có khi phải để tầm 10p bật lại là lại bình thường
Bác nào có tài liệu hoặc đã làm qua cho em xin ít khinh nghiệm với ạ 20211207_092302.jpg 20211207_085806.jpg

PTNg2021

Well-known member
Phần mềm không kết nối được vì một hoặc nhiều trong các nguyên nhân sau:
1/- Version V3.7.0.0 là hơi cũ (nhưng nhiều khi cũng có thể kết nối được).
2/- Bộ Adapter chưa chuẩn hoặc chưa cài đúng DRIVER (chưa UPDATE driver) cho Adapter.
3/- Đây là Phần mềm bẻ khóa (phần mềm CRACK) chưa đạt nên bị thiếu một số chức năng!!!

Lỗi E17 là lỗi cảm biến nâng cần.

Đo kiểm lại các solenoid của các thao tác. Đo kiểm cả 2 chân solenoid.

Đinh Công Văn

Well-known member
vâng em cảm ơn bác loại Hitatoi này hơi loằng ngoằng cái chỗ hạn vị này em nghĩ có con van điện nào đó khi báo lỗi nó thoát hoàn toàn áp khiển luôn nhưng để mò mẫm và đấu tắt những máy cần kĩ thuật đít tròn thì hơi vất với lại máy lúc bị lúc không và cũng đang bận việc nên em đang hoãn binh để khi nào rảnh mần tiếp
phần mền và adapter này em vẫn dùng xuốt nhưng chủ yếu cho máy từ 120 trở lên chứ máy bé hơn thì chưa từng kết nối thành công bao giờ phải trăng bản bẻ khóa nên một số tính năng vẫn bị hạn chế mà dùng đồ bản quyền thì phí hơi mặn lại phải linesen hàng năm nữa mà thợ tự do có phải làm mỗi một dòng máy được đâu
trân thành cảm ơn bác ạ

PTNg2021

Well-known member
vâng em cảm ơn bác loại Hitatoi này hơi loằng ngoằng cái chỗ hạn vị này em nghĩ có con van điện nào đó khi báo lỗi nó thoát hoàn toàn áp khiển luôn nhưng để mò mẫm và đấu tắt những máy cần kĩ thuật đít tròn thì hơi vất với lại máy lúc bị lúc không và cũng đang bận việc nên em đang hoãn binh để khi nào rảnh mần tiếp
phần mền và adapter này em vẫn dùng xuốt nhưng chủ yếu cho máy từ 120 trở lên chứ máy bé hơn thì chưa từng kết nối thành công bao giờ phải trăng bản bẻ khóa nên một số tính năng vẫn bị hạn chế mà dùng đồ bản quyền thì phí hơi mặn lại phải linesen hàng năm nữa mà thợ tự do có phải làm mỗi một dòng máy được đâu
trân thành cảm ơn bác ạ
Đáp lại câu cảm ơn của bạn, gởi tặng tài liệu đầy đủ của EX75UR-5 đây.

EX75UR-5 Technical manual & Circuit diagram all

Sửa lần cuối:

Đinh Công Văn

Well-known member
RS232 dôi khi khá tiện nhưng cũng khá vòng vèo vơie những máy không có cổng sẳn phải dùng bộ chuyển đổi liên quan nhiều tới phần cứng và cả Divai cho cáp nữa bác ạ
Rất cảm ơn bác đã chia sẻ tài liệu quý
16391117650573089082734326156139.jpg 16391118210883786857616554797539.jpg

ngày 13/2/2023 e cũng làm 1 con ex75-3 bệnh y trang như a ko biết cách khắc phục của a như thế nào ạ

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Dàn van hạn vị dưới gầm ca bin.có 2 phương án
1 đấu thẳng ty ô
2 cấy trở giả lập tín hiệu hạn vị.