2. Thảo luận - Kinh nghiệm các bệnh đã xử lý được Hitachi ex 200-5

hocviec

Cháu chào các bác ạ. Chả là cháu đang làm con hitachi ex 200-5 . Cháu vừa thay moto ga mới. Xong dc mấy ngày chủ máy bảo là thi thoảng đề máy ga tự nhiên cứ ở mức to nhất. Xong tắt khóa đề lai. Lại bình thường. Hiện tượng đó thi thoảng mới bị. Các bác cho nhà cháu hỏi hiện tượng đó có phải bị lỗi con sensor góc ga không ạ. Đường dây nhà cháu đã kiểm tra không làm sao . Nhờ các bác tư vấn giúp nhà cháu với ạ

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Bác giải thích cho nhà cháu hiểu rõ hơn được không ạ. Đội ơn bác ạ
Tín hiệu cấp 5v tín hiệu phản hồi max là 4.5v khi cảm biến nó bẩn dẫn đến thông mạch từ cấp sang phản hồi hộp sẽ nhầm là đang thao tác lên nó cứ vổng gas lên.khi nó trôi đc cái bẩn đó ra thì nó lại bt

hocviec

Tín hiệu cấp 5v tín hiệu phản hồi max là 4.5v khi cảm biến nó bẩn dẫn đến thông mạch từ cấp sang phản hồi hộp sẽ nhầm là đang thao tác lên nó cứ vổng gas lên.khi nó trôi đc cái bẩn đó ra thì nó lại bt
Vâng đội ơn bác ạ. Vậy cho nhà cháu hỏi là khi đề máy. Thì chủ máy k bật chế độ tự động và núm vặn ga thì ở mức min ạ. Thì trog truong hợp dây tín hiêu bị thông sang dây cấp 5v thì vẫn có thể bị ga cao à bác.

Đặng Sơn

Moderator
Thành viên BQT
Vâng đội ơn bác ạ. Vậy cho nhà cháu hỏi là khi đề máy. Thì chủ máy k bật chế độ tự động và núm vặn ga thì ở mức min ạ. Thì trog truong hợp dây tín hiêu bị thông sang dây cấp 5v thì vẫn có thể bị ga cao à bác.
Cái chiết áp gas nó lấy nguồn 5v ở đâu vại cụ